Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

[Hỏi] Cho hỏi lên 6.0 thì không dùng được 3G, không có bật tắt nhanh 3G.

- Máy mình 910P vừa lên 6.0 lúc đầu thì không có sóng di động, sau cập nhập OTA tầm 300M thì có sóng nhưng không dùng được 3G, không bật tắt 3G nhanh được + cái chế đổ rảnh tay không kich hoạt được tắt cũng không được. Bác nào biết hướng dẫn em khắc phục cái.

Bạn vô set cái APN (điểm truy cập) tùy theo nhà mạng viettel, mobifone,vina...thì mới vô được 3G, cách set bạn lên google xem nhé! Chỉ có bản quốc tế mới chuyển đổi 2g/3g nhanh được thôi nhé, còn lại phải vô bàn phín số gọi điện nhập cái mã tùy theo bản thị trường của các nước mới chuyển đổi qua lại 2-3g nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Vũ Duy Hưng
    Bạn vô set cái APN (điểm truy cập) tùy theo nhà mạng viettel, mobifone,vina...thì mới vô được 3G, cách set bạn lên google xem nhé! Chỉ có bản quốc tế mới chuyển đổi 2g/3g nhanh được thôi nhé, còn lại phải vô bàn phín số gọi điện nhập cái mã tùy theo bản thị trường của các nước mới chuyển đổi qua lại 2-3g nhé!
    cám ơn bạn nhé

Bạn làm được chưa ?

Công nhận 910 p lên 6.01 sài sướng , ít hao pin dã man máy mình onscreen toàn trên 5h , lại không có app rac , sóng 3g cực mạnh .

Trích dẫn Gửi bởi jackriper
    Bạn làm được chưa ?

Công nhận 910 p lên 6.01 sài sướng , ít hao pin dã man máy mình onscreen toàn trên 5h , lại không có app rac , sóng 3g cực mạnh .
    mình làm được rồi. bạn có bận 3G ko mà onsereen 5h cơ vậy . Mình dùng wifi thì mới trụ được hơn 5h

Trích dẫn Gửi bởi nguyen_dung_91
    mình làm được rồi. bạn có bận 3G ko mà onsereen 5h cơ vậy . Mình dùng wifi thì mới trụ được hơn 5h

Trích dẫn Gửi bởi nguyen_dung_91
    nếu dùng full 3g location auto synd thì onsereen tầm 4,5h còn 10% , còn xiêng tắt 3g , loction , auto synd thì 5h phải dư ~ 15% .

[IMG]data/attachments/38/38438-a0169a658412bd94105cac36fb2c2c74.jpg[/IMG]