Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 63
    à vậy hả bác , từ trước giờ toàn chơi rom cook với tiếng Anh nên chả tìm hiểu cái CSC là gì

Trích dẫn Gửi bởi VinhPham
    Vào downloadmode flash lại rom stock 4 file 5.0.1 xem sao.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
    Up stock 4 file cũng faile nốt. Cắm USB vào bị lỗi not reconigze. Bác nào hướng dẫn em khắc phục soft brick với. dùng kie chả được. nó đòi Recovery code mà em chả thấy đâu
    Em up stock 4 file qua odin báo lỗi complete write operation failed các bác ợ

Đầu tiên các bạn phải flash về 5.0.1(4.4.4 đã test thành công) XXV với rom 4 file đầy đủ bao gồm cả CSC.
    Rom stock 4 file 5.0.1 BOC3
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fmega.nz[/IMG]
    MEGA</div>.
    Sau khi flash xong các bạn đã có thể flash lên 5.1.1 XXV. Link
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fwww.fshare.vn[/IMG]
    Fshare - SM-N910C_N910CXXU1COH4_XXV_HiepGia_SSV.zip</div>
    Hoặc sau khi flash xong rom 5.0.1 XXV các bạn cũng có thể update lên 5.1.1 qua Kies3 trên PC.
    Chúc các bạn may mắn.
    Trường hợp nào cũng phải dùng cách này hay chỉ 1 số máy thôi hả bác?
    N4 quăng cho quân địch dùng nên giờ không có máy để thử. Buồn vãi Note!

Trích dẫn Gửi bởi BlankMan
    Trường hợp nào cũng phải dùng cách này hay chỉ 1 số máy thôi hả bác?
    N4 quăng cho quân địch dùng nên giờ không có máy để thử. Buồn vãi Note!
    Có 1 số trường hợp như a @toanluu68 thì flash ăn ngay. Còn lại 1 số trường hợp như e thì phải flash 4 file xong mới lên lại đc

Trích dẫn Gửi bởi taulongaodu
    Up stock 4 file cũng faile nốt. Cắm USB vào bị lỗi not reconigze. Bác nào hướng dẫn em khắc phục soft brick với. dùng kie chả được. nó đòi Recovery code mà em chả thấy đâu
    Em up stock 4 file qua odin báo lỗi complete write operation failed các bác ợ
    E cũng bị soft brick như bác. Nhưng flash 4 file là hết

Có 1 số trường hợp như a @toanluu68 thì flash ăn ngay. Còn lại 1 số trường hợp như e thì phải flash 4 file xong mới lên lại đc

Anh @toanluu68 à, có phải trước anh up 5.1.1 XEO anh chỉ dùng file AP mà bỏ qua CSC không anh?

E cũng bị soft brick như bác. Nhưng flash 4 file là hết

Của mình ngược đời cái là up stock 4 file 5.0.1 thì faile mà uo stock 5.1.1 lần 2 lại được. giờ đang ở 5.1.1. mà éo thấy tiếng việt đâu

Đầu tiên các bạn phải flash về 5.0.1(4.4.4 đã test thành công) XXV với rom 4 file đầy đủ bao gồm cả CSC.
    Rom stock 4 file 5.0.1 BOC3
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fmega.nz[/IMG]
    MEGA</div>.
    Sau khi flash xong các bạn đã có thể flash lên 5.1.1 XXV. Link
    Fshare - SM-N910C_N910CXXU1COH4_XXV_HiepGia_SSV.zip</div>
    Hoặc sau khi flash xong rom 5.0.1 XXV các bạn cũng có thể update lên 5.1.1 qua Kies3 trên PC.
    Chúc các bạn may mắn.
    Bạn ơi cho mình hỏi ở đây đang nói đến vấn đề lên 5.1.1 Poland mà k thể về đc 5.1.1 của VN hả bạn? Như trường hợp của mình, vẫn 5.0.1, khi mua máy chưa kịp để ý đang xài bản của nc nào, nhưng mình flash rom của VN k đc (tất cả đều là stock và qua odin), lúc ấy gần xong rồi, mình để ý chạy đến đoạn modem j đó thì báo lỗi, mình thử bản của Poland thì ok. Trc đây mình có dùng qua S3, rồi làm hộ S4, S5, note 2, flash qua lại các quốc gia đều đc, miễn là cùng mã. Nhưng lần này, trong trường hợp này mình thật sự k hiểu - k thể lí giải nổi tại sao lại như thế! Nó có liên quan gì đến vấn đề sử dụng 4G k? Vì máy mình và quốc gia mình đang sống có hỗ trợ 4G? Nếu nói mua phải máy dựng thì k phải, mình đã test 1 số thứ khá kĩ lưỡng...
    Chốt lại thì mình chỉ có 1 mục đích là cài đc rom của VN để máy có tiếng Việt cho bx dễ xài. Trc loay hoay mãi k đc nên mình đã root máy rồi. Mấy bữa theo dõi định lên 5.1.1 nhưng thấy root riếc chưa rõ ràng nên mình vẫn chưa lên. Mình cũng chưa thử làm theo hướng dẫn của bạn vì chưa có time. Đôi lời thắc mắc k bt bạn hay anh em có cao kiến j k...

Up bản V8 này <div class="link-essentials-favicon">
    Fshare - VIETNAM ROM NOTE4 SM-N910C NL1 V8.0 - Copy.zip</div>
    Sau đó flash về stock là ok. Link đầy đủ <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.samsungviet.vn[/IMG]
    http://www.samsungviet.vn/threads/rom-cook-n910c-n910h-qm-ssviet-v23-bof1-5-0-1-07-07-2015-tl68-ssviet-v6-2-boe1-07-06-2015.1155/</div>

Trích dẫn Gửi bởi logicbuon
    Bạn ơi cho mình hỏi ở đây đang nói đến vấn đề lên 5.1.1 Poland mà k thể về đc 5.1.1 của VN hả bạn? Như trường hợp của mình, vẫn 5.0.1, khi mua máy chưa kịp để ý đang xài bản của nc nào, nhưng mình flash rom của VN k đc (tất cả đều là stock và qua odin), lúc ấy gần xong rồi, mình để ý chạy đến đoạn modem j đó thì báo lỗi, mình thử bản của Poland thì ok. Trc đây mình có dùng qua S3, rồi làm hộ S4, S5, note 2, flash qua lại các quốc gia đều đc, miễn là cùng mã. Nhưng lần này, trong trường hợp này mình thật sự k hiểu - k thể lí giải nổi tại sao lại như thế! Nó có liên quan gì đến vấn đề sử dụng 4G k? Vì máy mình và quốc gia mình đang sống có hỗ trợ 4G? Nếu nói mua phải máy dựng thì k phải, mình đã test 1 số thứ khá kĩ lưỡng...
    Chốt lại thì mình chỉ có 1 mục đích là cài đc rom của VN để máy có tiếng Việt cho bx dễ xài. Trc loay hoay mãi k đc nên mình đã root máy rồi. Mấy bữa theo dõi định lên 5.1.1 nhưng thấy root riếc chưa rõ ràng nên mình vẫn chưa lên. Mình cũng chưa thử làm theo hướng dẫn của bạn vì chưa có time. Đôi lời thắc mắc k bt bạn hay anh em có cao kiến j k...
    Trc đây máy của bạn có TV k? Và bạn đã lên 5.1.1 chưa? Nếu bạn có thời gian thì theo cách của mình hơi lâu tí nhưng mà chắc. Vì mình đã thử nên mới post lên đây.