Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Trích dẫn Gửi bởi loc hk
    Xin hỏi có bác nào up được bản room cook mới nhất 6.0 (fix past) của NVA bên sccn chưa nhỉ?
    Mình thì dùng N910K, mình up bản bên đó rồi, dùng rất tốt, pin trâu lắm. tuy nhiên giao diện thì không thể bằng eRobot 1.5E fix cho máy Hàn của lelong bên ssvn được. Nên hôm qua mình đã flash bản 1.5E rồi, đẹp khỏi chê, tuy vẫn còn lỗi vặt nhưng chấp nhận đc. hì hì. Bạn trải nghiệm xem nhé

Trích dẫn Gửi bởi pro_hvtc
    Mình thì dùng N910K, mình up bản bên đó rồi, dùng rất tốt, pin trâu lắm. tuy nhiên giao diện thì không thể bằng eRobot 1.5E fix cho máy Hàn của lelong bên ssvn được. Nên hôm qua mình đã flash bản 1.5E rồi, đẹp khỏi chê, tuy vẫn còn lỗi vặt nhưng chấp nhận đc. hì hì. Bạn trải nghiệm xem nhé
    Máy mình 916l up được không bạn? Mình mới qua dùng ss và cũng mới tập vọc thôi.hi

Trích dẫn Gửi bởi loc hk
    Máy mình 916l up được không bạn? Mình mới qua dùng ss và cũng mới tập vọc thôi.hi
    up được bạn ơi. Cái đó là dành cho bản hàn nói chung bao gồm N910 S/K/L . bạn cứ up đi, đọc kĩ hướng dẫn và down đủ các file cần thiết nhá.

Bạn cho mình link bản e1.5 với. Bản ấy là room gì vậy bạn?

Trích dẫn Gửi bởi loc hk
    Bạn cho mình link bản e1.5 với. Bản ấy là room gì vậy bạn?
    Đây bạn ơi !
    Theo lelong3010
    eRobot ROM for Note 4
    Link Topic gốc :
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2F**************[/IMG]
    http://erobotrom.blogspot.com/</div>

Được sự thống nhất của eRobot về việc port rom của eRobot , Hôm nay mình chia sẻ anh em bản eRobot V1.5 đã edit lại cho Note4 Hàn.
    1. Giữ nguyên gốc của rom eRobot.
    2. Fix nóng + âm thoại cho Note4 Hàn.
    3. Fix lỗi hay báo hiện thẻ nhớ.
    4. *#0*#, *#101, *#06#, cuộc gọi chờ cho máy Hàn.
    5.Mod SystemUI ( lock, home ẩn ; bo cạnh; Tắt màu stt khi mở tiết kiệm pin ... )
    6. Mod all app multiwindow
    7. Add bàn phím Note5
    8.
    Big thank eRobot.
    CÁCH UP :
    FLASH ROM, FLASH KERNEL, FLASH SUPERSU
    Chọn UI Note5 cho đẹp. White hay Stock gì cũng được
    Link down rom V1.5E:

<div data-s9e-mediaembed="googledrive" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:75%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" src="//drive.google.com/file/d/0Bx9MFqhg6G2LU2dKVXNIdVd0VGM/preview" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%"></iframe></div></div>

Bạn làm theo đúng hướng dẫn của lelong nhé.

Đây bạn ơi !
    Theo lelong3010
    eRobot ROM for Note 4
    Link Topic gốc :
    http://erobotrom.blogspot.com/</div>

Được sự thống nhất của eRobot về việc port rom của eRobot , Hôm nay mình chia sẻ anh em bản eRobot V1.5 đã edit lại cho Note4 Hàn.
    1. Giữ nguyên gốc của rom eRobot.
    2. Fix nóng + âm thoại cho Note4 Hàn.
    3. Fix lỗi hay báo hiện thẻ nhớ.
    4. *#0*#, *#101, *#06#, cuộc gọi chờ cho máy Hàn.
    5.Mod SystemUI ( lock, home ẩn ; bo cạnh; Tắt màu stt khi mở tiết kiệm pin ... )
    6. Mod all app multiwindow
    7. Add bàn phím Note5
    8.
    Big thank eRobot.
    CÁCH UP :
    FLASH ROM, FLASH KERNEL, FLASH SUPERSU
    Chọn UI Note5 cho đẹp. White hay Stock gì cũng được
    Link down rom V1.5E:

<div data-s9e-mediaembed="googledrive" style="display:inline-block;width:100%;max-width:640px"><div style="overflow:hidden;position:relative;padding-bottom:75%"><iframe allowfullscreen="" scrolling="no" src="//drive.google.com/file/d/0Bx9MFqhg6G2LU2dKVXNIdVd0VGM/preview" style="border:0;height:100%;left:0;position:absolu te;width:100%"></iframe></div></div>

Bạn làm theo đúng hướng dẫn của lelong nhé.
    Bạn có link tới bài hướng dẫn của anh ấy không? mình chưa biết down mấy cái KERNEL, SUPERSU ở đâu và cái nào cho 916L cả.

Trích dẫn Gửi bởi loc hk
    Bạn có link tới bài hướng dẫn của anh ấy không? mình chưa biết down mấy cái KERNEL, SUPERSU ở đâu và cái nào cho 916L cả.
    Hjc. Thế này nhé. Bây giờ Bạn làm theo các bước như sau :
    1- up rom 6.0.1 cho máy của bạn qua odin, rom của Bạn thì Bạn có thể down ở trang samobile.com hoặc bất kể nguồn nào, miễn là android 6.0.1 dành cho SM-910L
    2 - Bạn down cái rom 1.5e theo đường link ở trên.
    3 - Bạn down recovery 2.8.7.0 ( hiện tại mình đang dùng, có thể có nhiều bản phù hợp) dành cho note 4 N910 S/L/K. Bạn up xong 6.0.1 thì Bạn flash cái recovery bằng odin luôn.
    4 - Bạn down cái kernel prime 4.1.0 dành cho N910 S/L/K, rồi Bạn flash kernel bằng recovery của máy.
    5 - Bạn down cái supersu 2.7.0 về flash qua recovery.
    Đó, mục đích là down các tài liệu cần về máy tính trước, rồi tìm hiểu cách flash bằng odin và recovery ( dễ lắm) , và cài lần lượt như thế, đảm bảo là nuốt nuồn nuột. Ok nhé. Còn các bản rom, recovery...thì Bạn chịu khó search gg nhá. Chứ anh em chia sẻ hết rồi, mỗi một lần người mới lại hỏi và lập topic thì rất mất công. Bạn nhé. Chúc Bạn thành công

Hjc. Thế này nhé. Bây giờ Bạn làm theo các bước như sau :
    1- up rom 6.0.1 cho máy của bạn qua odin, rom của Bạn thì Bạn có thể down ở trang samobile.com hoặc bất kể nguồn nào, miễn là android 6.0.1 dành cho SM-910L
    2 - Bạn down cái rom 1.5e theo đường link ở trên.
    3 - Bạn down recovery 2.8.7.0 ( hiện tại mình đang dùng, có thể có nhiều bản phù hợp) dành cho note 4 N910 S/L/K. Bạn up xong 6.0.1 thì Bạn flash cái recovery bằng odin luôn.
    4 - Bạn down cái kernel prime 4.1.0 dành cho N910 S/L/K, rồi Bạn flash kernel bằng recovery của máy.
    5 - Bạn down cái supersu 2.7.0 về flash qua recovery.
    Đó, mục đích là down các tài liệu cần về máy tính trước, rồi tìm hiểu cách flash bằng odin và recovery ( dễ lắm) , và cài lần lượt như thế, đảm bảo là nuốt nuồn nuột. Ok nhé. Còn các bản rom, recovery...thì Bạn chịu khó search gg nhá. Chứ anh em chia sẻ hết rồi, mỗi một lần người mới lại hỏi và lập topic thì rất mất công. Bạn nhé. Chúc Bạn thành công
    Ok. Cảm ơn bạn nhiều lắm. Mình cũng có tìm hiểu và biết flash room rồi. À mà bản của mình là N916L thì mình phải down của N916L chứ, chắc bạn nhầm nên cứ nói thành bản N910L. B có cái link hướng dẫn của anh lelong không bạn?

Bạn ơi. Bạn sang bên này để cùng thảo luận và nghe hướng dẫn cùng anh em nhé
    https://**************/threads/tong-hop-cho-note4-han-n910-n916-slk.7317/page-147#post-500341</div>