Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Màn hình Note 4 hiển thị màu đen có vấn đề

Không hiểu màn hình bị gì mà mỗi khi hiển thị màu đen thì lại xuất hiện các mảng loang lỗ rất khó chịu, đôi khi không xuất hiện, các màu khác thì bình thường chỉ có mỗi màu đen lại bị hiện tượng này. Có ai bị như vậy không Với lại màu đen hiển thị không sâu thăm thẳm như quảng cáo mà lại bị ám vàng xấu hoắc vừa đen vừa vàng, nhìn khó chịu kinh khủng, các màu khác khó nhận thấy điều này. Có ai bị như vậy không

Của mình ko bị, vừa đọc xong test luôn, vẫn soi gương tốt chán ^^ hay của bạn xài nóng nó chảy dịch màn hình ra

Lau màn hình nhé. Kinh nghiệm cá nhân ._. :3.

//Không đùa, nghiêm túc ._. Mang ra ttbh mắt ktv kêu bt nhưng về nhà lau cái là hết bị ._. Do bị bẩn đó bác :3

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Của mình ko bị, vừa đọc xong test luôn, vẫn soi gương tốt chán ^^ hay của bạn xài nóng nó chảy dịch màn hình ra

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Lau màn hình nhé. Kinh nghiệm cá nhân ._. :3.

//Không đùa, nghiêm túc ._. Mang ra ttbh mắt ktv kêu bt nhưng về nhà lau cái là hết bị ._. Do bị bẩn đó bác :3
    Chắc do màn hình amoled kém chất lượng

màn amoled không hiển thị màu đen nhé bác, chỗ nào màu đen là màn tự động tắt điểm đó nên đen rất thực nhé, hoặc là bác mua phải hàng dựng, hoặc là hình cần hiển thị không phải màu đen

mà mình thấy mấy bài đăng của bác không bị lỗi này thì lỗi nọ, bác mua phải máy hàng tàu dựng à mà sao hỏng hóc nhiều thế, ae trong này dùng vẫn ngon lành

Trích dẫn Gửi bởi cyanotic1994
    màn amoled không hiển thị màu đen nhé bác, chỗ nào màu đen là màn tự động tắt điểm đó nên đen rất thực nhé, hoặc là bác mua phải hàng dựng, hoặc là hình cần hiển thị không phải màu đen

mà mình thấy mấy bài đăng của bác không bị lỗi này thì lỗi nọ, bác mua phải máy hàng tàu dựng à mà sao hỏng hóc nhiều thế, ae trong này dùng vẫn ngon lành
    Không đâu bác, máy mình hàng chính hãng mà. Bác tải hình sau về thử coi, các mãng loang lỗ lại xuất hiện mặc dù đã test adobe photoshop màu đen trong hình này là đồng đều

Bạn chắc à bạn đã lau màn hình chưa =))?

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Bạn chắc à bạn đã lau màn hình chưa =))?
    Ngày nào cũng lau bác à

Trích dẫn Gửi bởi Son.Nguyen
    Không đâu bác, máy mình hàng chính hãng mà. Bác tải hình sau về thử coi, các mãng loang lỗ lại xuất hiện mặc dù đã test adobe photoshop màu đen trong hình này là đồng đều
    Mình tải về đưa mấy ông cty coi luôn chả ai nói gì, có điều nếu máy bạn để chế độ cinema hay default thì chắc mới nhìn ra vàng vàng vậy. Thử xem chỉnh lại cho đúng đi có hết ko, mà vụ loang loang màu nghe ghê ghê, như chảy dịch màn hình ấy

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Mình tải về đưa mấy ông cty coi luôn chả ai nói gì, có điều nếu máy bạn để chế độ cinema hay default thì chắc mới nhìn ra vàng vàng vậy. Thử xem chỉnh lại cho đúng đi có hết ko, mà vụ loang loang màu nghe ghê ghê, như chảy dịch màn hình ấy
    Nếu chảy dịch thì mấy màu khác cũng bị sao đây chỉ có mỗi màu đen bị thôi bác đây là mấy vùng bị loang lỗ, màn hình amoled kém chất lượng quá

[IMG]data/attachments/39/39327-4a6521ca991b3e818b391545d473a756.jpg[/IMG]