Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Bản G thì hình như rom cook có rồi, thật ra chờ thì chờ thôi, đâu có gì khó chịu đâu, muốn trải nghiệm pin tốt mà mua dòng note thì bị quảng cáo dụ rồi, mặc dù so với các đt chạy màn 2k nó đã khá nhất nhì rồi ấy, muốn đỡ tốn pin kiếm con nào màn FHD thôi, pin hơn 3k là sống ít nhất 5h rồi, mà phải đúng là 3k cơ chứ mấy anh khựa vs oppo có ghi 5k cũng chưa chắc đúng. Mua note chủ yếu có cây bút, ko xài bút mà fan samsung thì làm dòng S hay A có vẻ hợp lý hơn. Còn muốn trải nghiệm MM 6.0 trên chính con bạn đang cầm thì dùng rom cook đi, cook cũng base trên nền stock ko phải CM13 đâu mà sợ cùi. Root máy đại đi phải chính hãng đâu lo mất bảo hành ^^
    Thôi mình xài room stock thôi. À ban chắc cũng hiểu biết nhiều cho mình hỏi vs: nên dùng note 4 mỹ hay note 4 hàn?

Trích dẫn Gửi bởi luongsondiep
    Thôi mình xài room stock thôi. À ban chắc cũng hiểu biết nhiều cho mình hỏi vs: nên dùng note 4 mỹ hay note 4 hàn?
    Mình vọc android thôi chứ hiểu biết gì nhiều đâu. Máy hàn note4 thì mình chưa có dịp xài, các dòng LG G2 G3 sony Z2 Z3 và mấy con HTC M7 M8 gì đó Hàn hay Mĩ cũng có xài qua rồi, nhìn chung các dòng máy Mĩ hay Hàn thì đương nhiên forum VN hỗ trợ ko nhiều, có hỗ trợ thì cũng copy các forum nước ngoài về rồi phổ biến lại thôi, nhưng cũng có người biết về mod rom tự dựa vào đó chỉnh sửa lại rom (như bên LG Việt), nhưng biết tiếng anh thì nên lên XDA xem mới biết Mĩ vượt trội hơn nhiều, đc hỗ trợ đông đảo vì XDA rất nhiều modder giỏi, còn máy Hàn đa số chỉ được các forum Trung Quốc mod rom rồi leak qua VN thôi, mấy con máy Hàn ở trên mình kể toàn dính lỗi 160 ký tự sms, note 4 hình như máy Hàn ko bị nhỉ, vậy là hên rồi. Bạn hỏi nên dùng note 4 mĩ hay hàn, thật ra dòng note 4 nó chia ra chip snap vs exynos. Snap thì đồ họa tốt hơn, chỉ snap mới hỗ trợ kernel chỉnh màu, máy bạn màu vàng quá hay xanh quá thì chỉ dòng snap mới chỉnh cho cân bằng lại đc bằng kernel, exynos thì ko mặc dù có app nhưng chỉ là tạm thời, nhưng exnynos lại quản lý pin vs đa nhiệm tốt hơn, còn vụ exynos có thể lên 64bit thì hiện chưa thấy thông tin gì, 64bit thì ngon hơn nhiều rồi. Nói dài dòng quy lại nếu mình thì chọn Note 4 Mĩ, dòng T T3 P là 3 cái phổ biến, có dòng W8 của Canada với A của Verizon ít đc hỗ trợ hơn, bên hàn hình như mình nhớ là F S K thì phải ko nhớ có G H hay ko, thấy ít rom và cộng đồng hỗ trợ lắm, hư hỏng thắc mắc gì cũng ko biết hỏi ai. Bạn chỉ cần xài rom stock thì cứ up 6.0 qua OTA xài thôi, lâu quá ko có chắc là nó sẽ bỏ qua, lúc đó thì root rồi up rom cook cũng ko sao, đâu có gì bối rối đâu {beat_brick}

Đang xài rom bản G Fix cho 910T .

Gửi từ SM-N920T của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Mr Thich
    Đang xài rom bản G Fix cho 910T .

Bác cho e hỏi bản G của nhà mạng TEL(úc) đã có bản room cook chưa a?

Bác ấy xài 910T dùng rom của bản G và fix lỗi để xài đc trên dòng T thôi bạn

Trên xda rom v3 final Nameless là của team đó làm cho người dùng N910G,N910F. Mình đã gửi link mấy trang trước bạn tìm đọc lại . Mình cũng dùng rom đó nhưng được Dr Ketan cho miếng Fix rom rất ổn định xài Onscreen đến 8h .

Đang dùng rom cook 910G v3 Nameless và bản Fix M3 của Katen xda

Đang dùng rom cook 910G v3 Nameless và bản Fix M3 của Katen xda

Huhu. E hiểu e chết liền. Mấy cái room này e k biết cài kiểu j. Ko biết ra quán người ta có cài đc k bác nhỉ?

Hỏi thử xem ...

Hỏi thử xem ...

E có hỏi qua rồi mà k có. Thôi tiễn e đi vậy...