Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Bác @Mr Thich có thử rom nào của ông DrKetan chưa? Có rom 5.1 với cả 6.0, bản 6.0 port s7 thì e thử rồi, thấy cũng sao sao ấy, muốn xài vân tay thì phải dùng lockscreen khác, ko dùng mặc định đc, còn lại ok, mà xài lockscreen khác lúc kill app nó tắt luôn cả lockscreen, phần nữa là dù sao mặc định cũng đỡ tốn pin hơn là app ngoài. có ai trong đây mặc dù rom bình thường mà xài lockscreen khác ko, có hao pin dữ dội hơn ko hoặc có vân tay mà ko xài, xài loại PIN và Pattern?
    Đã dùng qua n5 express 3.4D, rom S7edge và 6.0.1MM v2.1final của OvrDriVE nhưng cuối cùng hiện tại đang dùng v3 Nameless cảm thấy hài lòng vì pin trâu hơn ... Hình như sắp có v4 nghe Er Aditya mới tiết lộ sẽ có nay mai... chắc v4 hoàn thiện hơn v3 ...

Gửi từ SM-N920T của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Mr Thich
    Đã dùng qua n5 express 3.4D, rom S7edge và 6.0.1MM v2.1final của OvrDriVE nhưng cuối cùng hiện tại đang dùng v3 Nameless cảm thấy hài lòng vì pin trâu hơn ... Hình như sắp có v4 nghe Er Aditya mới tiết lộ sẽ có nay mai... chắc v4 hoàn thiện hơn v3 ...

À bác cho e hỏi bản của e đã chạy đc room cook 6.0 đc chưa a?

Tiễn em đi rồi còn hỏi làm gì ? Kiếm hàng 910c xài cho dễ kìa . Bất cứ phone,tablet nào cũng có rom cook quan trọng là chủ máy có dám tìm tòi root cài recovery rồi úp rom cook hay không ?

Tiễn em đi rồi còn hỏi làm gì ? Kiếm hàng 910c xài cho dễ kìa . Bất cứ phone,tablet nào cũng có rom cook quan trọng là chủ máy có dám tìm tòi root cài recovery rồi úp rom cook hay không ?

Hỏi riết bực mình luôn {angry} mà toàn cái trả lời rồi chứ, có phải ko nói đâu

Kakaka tính đi tắt nhanh gọn hơn ấy mà . Tui 62 tuổi rồi thích vọc cũng tự mày mò xda nên các bạn trẻ nên cần cố gắng hơn .

Hihi.

Kakaka tính đi tắt nhanh gọn hơn ấy mà . Tui 62 tuổi rồi thích vọc cũng tự mày mò xda nên các bạn trẻ nên cần cố gắng hơn .

Thật sự e k hiểu đc những cái bác đang nói là gì. E dân kinh doanh nên ít khi vọc vạch mày mò những cái này lắm. Dù sao cũng thank các bác đã nhiệt tình chỉ dạy.

Mà tiện các bác cho e hỏi? Máy e đang dùng bt đợt này nó sập nguồn luôn ấn nút nguồn cũng k lên, mà phải mở nắp tháo pin ra lắp lại khởi động nó mới lên. Là làm sao các bác. Đừng la e tội nghiệp (

[QUOTE="luongsondiep"]Mà tiện các bác cho e hỏi? Máy e đang dùng bt đợt này nó sập nguồn luôn ấn nút nguồn cũng k lên, mà phải mở nắp tháo pin ra lắp lại khởi động nó mới lên. Là làm sao các bác. Đừng la e tội nghiệp {burn_joss_stick} à để thoát màn hình download mode đó thì nó chỉ là ấn phím giảm volume là đc, máy tự reboot là lên lại bình thường

cái này phải trực tiếp test mới biết cụ thể bạn ơi, có thể do pin cũ lâu ngày (bên LG G3 sập nguồn 99% là vứt cục pin mua pin mới, sợ quá mình mới bán gấp vì cứ 2 tháng 1 cục tiền đâu ra), rồi có thể do rom lỗi bị stuck tại boot (bootloop còn đỡ hơn còn lên màn hình), cái cuối là do IC nguồn, cái này ko phải hàng lô và ko quá xui đen thui thì bạn ko lo. Lần sau nếu bị sập nguồn bạn thử đừng tháo pin mà để nguyên vậy ấn 3 phím Home + Giảm Volume + Nguồn đợi cỡ 10s xem, nếu nó hiện ra màn hình gì đó (gọi là download mode) thì máy bạn bị lỗi rom, up rom khác là đc, còn ấn chờ hoài ko lên thì do pin hoặc IC nguồn {burn_joss_stick} à để thoát màn hình download mode đó thì nó chỉ là ấn phím giảm volume là đc, máy tự reboot là lên lại bình thường
    Ok thank bác. Nhưng có 1 hiện tượng nữa là đơ máy luôn. Nó cứ treo màn hình vậy k làm j đc. Lại phải tháo pin lắp lại như hiện tượng sập nguồn kia. .