Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 52
    Trích dẫn Gửi bởi Mr Thich
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    http://forum.xda-developers.com/note-4/snapdragon-dev/rom-nameless-mm-lightfastdeodexed-t3363547</div>

Vào link trên đọc kỹ hướng dẫn tải rom về và flash là ngon thôi . Mình đang dùng rom v3 Nameless này cho N910T pin hơn 6h .

Gửi từ SM-N920T của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Mấy ứng dụng tiêu hao toàn xếp sau mấy cái hệ thống kể cả wifi thì 6h cũng là điều đơn giản mà bác ^^ thật ra rom chỉ góp 1 phần thôi, chứ với người xài xả láng thì rom chẳng có tác dụng gì nhiều. À vậy pin bản này với bản OverDrive cái nào ok hơn bác? Còn có rom DrKetan gì nữa, ko biết cái nào tối ưu hơn.

bác mua máy xách tay ở đâu vậy?

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Mấy ứng dụng tiêu hao toàn xếp sau mấy cái hệ thống kể cả wifi thì 6h cũng là điều đơn giản mà bác ^^ thật ra rom chỉ góp 1 phần thôi, chứ với người xài xả láng thì rom chẳng có tác dụng gì nhiều. À vậy pin bản này với bản OverDrive cái nào ok hơn bác? Còn có rom DrKetan gì nữa, ko biết cái nào tối ưu hơn.
    Cũng đã dùng qua các rom dưới đây và nhận xét như sau :
    1- stock rom = chạy nhiều ứng dụng nóng máy hao pin .
    2- n5 express 3.4D = Rất tốt ít hao pin.
    3- 6.0.1MM v2.1 final của OvrDriVE = Rất tốt ít hao pin nhưng camera không cài đặt thêm được gì .
    4- S7edge v3.7 OvrDriVE = hao pin, xài rom này ngày sạc 3 lần.
    5- Rom v3 Nameless ( cái rom này nhờ bản Fix của Dr. Ketan lên rom G dành cho 910T). Sử dụng đến nay rất nhẹ nhàng ít hao pin. Lúc đầu xài có lỗi S-health đã pm cho tác giả dev và nhận được bản Fix lỗi .

Cũng đã dùng qua các rom dưới đây và nhận xét như sau :
    1- stock rom = chạy nhiều ứng dụng nóng máy hao pin .
    2- n5 express 3.4D = Rất tốt ít hao pin.
    3- 6.0.1MM v2.1 final của OvrDriVE = Rất tốt ít hao pin nhưng camera không cài đặt thêm được gì .
    4- S7edge v3.7 OvrDriVE = hao pin, xài rom này ngày sạc 3 lần.
    5- Rom v3 Nameless ( cái rom này nhờ bản Fix của Dr. Ketan lên rom G dành cho 910T). Sử dụng đến nay rất nhẹ nhàng ít hao pin. Lúc đầu xài có lỗi S-health đã pm cho tác giả dev và nhận được bản Fix lỗi .

Bác cần bộ fix mấy cái addon rom overdrive ko e chỉ cho, bác trích các addon camera trong rom N5 express rồi cài vào rom overdrive là đc ngon lành ^^ nó chỉ bị là ko hiển thị icon chế độ thôi, vẫn hiện tên, chọn là vào chụp bình thường ^^ rom này khá tốt của 6.0, cài V4A nữa nghe nhạc bùng cháy

Có nghe tê như Power Amp này không ?

Ơ thế k ai trả lời vào câu hỏi của mình à? Toàn cái j đâu mình k hiểu j cả ? Tóm lại con mình bao giờ mới dc up ???

Có nghe tê như Power Amp này không ?

Cam đoan hơn luôn ^^ vì nó tác động vào hệ thống qua file lib trong system, lỗ tai trâu như e thì cảm nhận nó hơn cái âm thanh mặc định của đt gấp mấy lần, mấy đời xài android việc đầu tiên là root và cài V4A, ko thì khó chịu vì sound của nó tác động cả nhạc chuông, tin nhắn, youtube, mx player...miễn phát ra âm thanh, nghe qua speaker thì cảm giác chỉ to to thôi, còn nghe qua tai nghe, e có cái tai nghe cùi mà đeo vào muốn bass thì bass, treble thì treble, có tai xịn vài triệu chắc nghe hoài. Còn cái Power Amp này nghe tùy từng người, trước e cũng xài cả năm, mà c.rack riếc bị block hoài nản quá, riêng e thì oánh giá thằng Pro Player hơn, nhưng vẫn 1 9 1 10 nghe quen cái nào thì xào cái ấy thôi ^^ ngoài ra còn có thằng Dolby nhưng mà sound của nó quá ảo ko phù hợp nên e ko xài.

Trích dẫn Gửi bởi luongsondiep
    Ơ thế k ai trả lời vào câu hỏi của mình à? Toàn cái j đâu mình k hiểu j cả ? Tóm lại con mình bao giờ mới dc up ???
    Xin lỗi đã vào topic bạn làm phiền, tại nói dang dở vài chuyện ^^ còn update thì do nhà sx thôi, mã máy bạn ko phải dòng C thì chắc còn chờ lâu, kiểm lại xem dòng gì, mình dòng T nên thấy có cũng đc ko cũng ko sao, vì trc sau cũng ko xài rom stock, có stock cũng cài đủ thứ mod miếc vào vọc, thôi xài luôn cook của người ta cho nhanh, còn đc cộng đồng hỗ trợ, report fix các kiểu.

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Xin lỗi đã vào topic bạn làm phiền, tại nói dang dở vài chuyện ^^ còn update thì do nhà sx thôi, mã máy bạn ko phải dòng C thì chắc còn chờ lâu, kiểm lại xem dòng gì, mình dòng T nên thấy có cũng đc ko cũng ko sao, vì trc sau cũng ko xài rom stock, có stock cũng cài
    đủ thứ mod miếc vào vọc, thôi xài luôn cook của người ta cho nhanh, còn đc cộng đồng hỗ trợ, report fix các kiểu.
    Mình dùng bản G của Úc bạn ơi. Trong khi đó bản G của india vs sri lên 6.0 hết rồi hiuhiu (

Trích dẫn Gửi bởi luongsondiep
    Mình dùng bản G của Úc bạn ơi. Trong khi đó bản G của india vs sri lên 6.0 hết rồi hiuhiu (
    Bản G thì hình như rom cook có rồi, thật ra chờ thì chờ thôi, đâu có gì khó chịu đâu, muốn trải nghiệm pin tốt mà mua dòng note thì bị quảng cáo dụ rồi, mặc dù so với các đt chạy màn 2k nó đã khá nhất nhì rồi ấy, muốn đỡ tốn pin kiếm con nào màn FHD thôi, pin hơn 3k là sống ít nhất 5h rồi, mà phải đúng là 3k cơ chứ mấy anh khựa vs oppo có ghi 5k cũng chưa chắc đúng. Mua note chủ yếu có cây bút, ko xài bút mà fan samsung thì làm dòng S hay A có vẻ hợp lý hơn. Còn muốn trải nghiệm MM 6.0 trên chính con bạn đang cầm thì dùng rom cook đi, cook cũng base trên nền stock ko phải CM13 đâu mà sợ cùi. Root máy đại đi phải chính hãng đâu lo mất bảo hành ^^