Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 21
    Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    nếu mà máy mới và khẳng định là mới thì ko phải do màn, do rom mặc định nó có mấy chế độ chỉnh tone màu ấm lạnh hay tự động ấy. Bạn muốn biết máy nó vàng do xài lâu như thế nào thì ra tgdd ấy, vàng như có filter ấy, đục đục, đôi khi có cả bị burn-in (in hình lên màn). Còn vụ chip snap chỉnh màu thì trước giờ nó vậy rồi, từ thời Z3 mình xài qua G3 đều chỉnh được, lúc đầu ko biết chỉnh ông cùng công ty nói ủa sao con note4 này lại ám xanh (do mình chỉnh tone lạnh nhiều quá), thực tế có bảng chỉnh đó mới biết màu đỏ của note4 thông số cao hơn màu xanh-lục là 5-10 đơn vị, nên vàng là phải.
    Mình ít voc vạch lắm. Mà nghe mấu đứa nhỏ bán hàng lừa tình bảo bản hàn chíp mạnh hơn cơ.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    Hì mà ghê thế. Thì tại quen dùng màn ips thấy nó trong trẻo hài hòa quen rồi thui mà.
    Mà bản mỹ chip snap chỉnh về trắng đc ak cậu.
    Ờm mà liệu nó vàng có phải do bản rom ko. Mk up rom note 5.
    Rom port note 5 thì dùng theme này cho nó hot

[IMG]data/attachments/40/40298-9a04ec512847fd445b435f3d621b391c.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/40/40299-ebaa2f937306e96e3379e27773549b90.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    nếu mà máy mới và khẳng định là mới thì ko phải do màn, do rom mặc định nó có mấy chế độ chỉnh tone màu ấm lạnh hay tự động ấy. Bạn muốn biết máy nó vàng do xài lâu như thế nào thì ra tgdd ấy, vàng như có filter ấy, đục đục, đôi khi có cả bị burn-in (in hình lên màn). Còn vụ chip snap chỉnh màu thì trước giờ nó vậy rồi, từ thời Z3 mình xài qua G3 đều chỉnh được, lúc đầu ko biết chỉnh ông cùng công ty nói ủa sao con note4 này lại ám xanh (do mình chỉnh tone lạnh nhiều quá), thực tế có bảng chỉnh đó mới biết màu đỏ của note4 thông số cao hơn màu xanh-lục là 5-10 đơn vị, nên vàng là phải.
    {after_boom}

Trích dẫn Gửi bởi Son.Nguyen
    Rom port note 5 thì dùng theme này cho nó hot

View attachment 33217

View attachment 33218
    Con mèo đáng yêu nhể. Bác có bị ám vàng khi port rom note 5 ko ạ.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    Con mèo đáng yêu nhể. Bác có bị ám vàng khi port rom note 5 ko ạ.
    Bản thân Note 4 vốn đã ám vàng rồi mà bác, dùng rom Port cũng thế thôi, nhưng mà có thể thay đổi theme nên không nhận ra nữa. Mà bác bị gì vậy, con hổ rõ ràng mà lại kêu mèo

Bản thân Note 4 vốn đã ám vàng rồi mà bác, dùng rom Port cũng thế thôi, nhưng mà có thể thay đổi theme nên không nhận ra nữa. Mà bác bị gì vậy, con hổ rõ ràng mà lại kêu mèo
    E tải cái ứng dụng khỉ gì ấy chỉnh màu thêm xanh căn bản là nền trắng oke. Phải cái nền đen lại bị xanh xanh koo đen kít. Nên cứ bật tắt liên tọi.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    E tải cái ứng dụng khỉ gì ấy chỉnh màu thêm xanh căn bản là nền trắng oke. Phải cái nền đen lại bị xanh xanh koo đen kít. Nên cứ bật tắt liên tọi.
    Cứ để vậy cho nó lành bác ạ, dùng theme che đi là được mà

Cứ để vậy cho nó lành bác ạ, dùng theme che đi là được mà
    Ô.kee bác. Sống chung vs lũ vậy. Mọi thứ còn lại chạ chê đc cái gì. . . Phì phì.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    Ô.kee bác. Sống chung vs lũ vậy. Mọi thứ còn lại chạ chê đc cái gì. . . Phì phì.

Ông này đổi theme xoành xoạch thế, bữa mới khen cái thêm gì đẹp, xài đt ổn đc rồi cứ phải theme chi suy nghĩ nhiều, lúc thấy xấu lại phải thay.