Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Note 4 màn hình ám vàng nặng ?

Em đi test rất nhiều cửa hàng và thấy note 4 bị ám vàng nặng nhất là ở chế độ màu cơ bản, chế độ tối ưu hiển thị thì vàng ít hơn. Rất thất vọng vì nghe quảng cảo đã loại bỏ được màn hình ám xanh hay ám vàng rồi. Qua xem con S6 thấy màn hình đẹp ghê nhưng mà pin yếu hơn note 4 cũng phân vân. Nên em lên đây hỏi note 4 có thật sự bị vàng không ạ vì hàng trưng bày đều bị ám vàng

Có bạn ơi. Máy mình xtay cũng bị ám vàng mà ít. Màn amoled hầu như là z !

con nào cũng ám vàng, mà chưa kể còn màu không đều, bạn vô nền trắng nhìn là thấy màu k đều ngay, chỗ trắng chỗ vàng khá gớm

buồn vì note4 chất lượng như shit nên mình bán luôn mua 6plus xài cho nó lành rồi

đừng bao giờ tin ss nó quảng cáo, và ss seeder tung hô

note4 so ra lỗi còn nhiều hơn note3

Con Note 4 nào củng vậy hết, cứ thử tắt đèn hết rồi giảm độ sáng màn hình tối đa thì quá sốc luôn, màn hình xấu thua Galaxy Tab 2 7.0 đã ra đời cách đây 3 năm trước nữa

nay cũng xem. So vs con lumia 1520 của mk đang dùng. Thì chả hiểu màn 2k còn dỗ hơn. Ám vàng. Duy nhất hơn là màu đen xâu....
    nói chung là.... Chán.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    nay cũng xem. So vs con lumia 1520 của mk đang dùng. Thì chả hiểu màn 2k còn dỗ hơn. Ám vàng. Duy nhất hơn là màu đen xâu....
    nói chung là.... Chán.
    Màn hình 2k mịn mà bác,có rổ gì đâu

Trích dẫn Gửi bởi rain
    nói chung là.... Chán.
    mắt ông rỗ à {adore} 2k đố ai lấy cùng 1 tấm hình phân giải cao mà nói 2k rỗ hơn ấy. Còn ám vàng thì ra tgdd xem máy demo thì vàng đúng rồi, để sáng lâu ngày amoled càng vàng, note 4 ra cũng 2 năm rồi có ít đâu, máy mình mua về trắng tinh, thực tế nếu so với màn ips thì ko trắng bằng, nên mình ko mua dòng C mà mua dòng chip snap chỉnh màu hết vàng rồi, giờ đặt cạnh còn trắng tinh hơn cả omo, ai chơi dòng snap tự biết và cảm nhận thôi, chả cần nói nhiều {byebye} giờ note 4 màn 2k trắng tinh + sound viper bass treble phê lòi = quá ngon với cá nhân mình, ko hài lòng thì chắc quả pin hơi ít, với cam thì so với z3 chụp nhanh hơn nhưng bệt hơn, noise nhiều hơn, cam z3 chụp chậm nhưng nét hơn rất nhiều trong số các đt mình đã xài. {dribble} chẳng có đt nào dở cả, chỉ có người ko biết tìm tòi, sợ khó, thích sự đơn giản và chỉ muốn mua xài rồi bán thôi. Đơn cử là xài ios và winphone.

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    mắt ông rỗ à {adore} 2k đố ai lấy cùng 1 tấm hình phân giải cao mà nói 2k rỗ hơn ấy. Còn ám vàng thì ra tgdd xem máy demo thì vàng đúng rồi, để sáng lâu ngày amoled càng vàng, note 4 ra cũng 2 năm rồi có ít đâu, máy mình mua về trắng tinh, thực tế nếu so với màn ips thì ko trắng bằng, nên mình ko mua dòng C mà mua dòng chip snap chỉnh màu hết vàng rồi, giờ đặt cạnh còn trắng tinh hơn cả omo, ai chơi dòng snap tự biết và cảm nhận thôi, chả cần nói nhiều {byebye} giờ note 4 màn 2k trắng tinh + sound viper bass treble phê lòi = quá ngon với cá nhân mình, ko hài lòng thì chắc quả pin hơi ít, với cam thì so với z3 chụp nhanh hơn nhưng bệt hơn, noise nhiều hơn, cam z3 chụp chậm nhưng nét hơn rất nhiều trong số các đt mình đã xài. {dribble} chẳng có đt nào dở cả, chỉ có người ko biết tìm tòi, sợ khó, thích sự đơn giản và chỉ muốn mua xài rồi bán thôi. Đơn cử là xài ios và winphone.
    {after_boom}

Trích dẫn Gửi bởi Son.Nguyen
    {after_boom}
    Hì mà ghê thế. Thì tại quen dùng màn ips thấy nó trong trẻo hài hòa quen rồi thui mà.
    Mà bản mỹ chip snap chỉnh về trắng đc ak cậu.
    Ờm mà liệu nó vàng có phải do bản rom ko. Mk up rom note 5.

Trích dẫn Gửi bởi rain
    Hì mà ghê thế. Thì tại quen dùng màn ips thấy nó trong trẻo hài hòa quen rồi thui mà.
    Mà bản mỹ chip snap chỉnh về trắng đc ak cậu.
    Ờm mà liệu nó vàng có phải do bản rom ko. Mk up rom note 5.
    nếu mà máy mới và khẳng định là mới thì ko phải do màn, do rom mặc định nó có mấy chế độ chỉnh tone màu ấm lạnh hay tự động ấy. Bạn muốn biết máy nó vàng do xài lâu như thế nào thì ra tgdd ấy, vàng như có filter ấy, đục đục, đôi khi có cả bị burn-in (in hình lên màn). Còn vụ chip snap chỉnh màu thì trước giờ nó vậy rồi, từ thời Z3 mình xài qua G3 đều chỉnh được, lúc đầu ko biết chỉnh ông cùng công ty nói ủa sao con note4 này lại ám xanh (do mình chỉnh tone lạnh nhiều quá), thực tế có bảng chỉnh đó mới biết màu đỏ của note4 thông số cao hơn màu xanh-lục là 5-10 đơn vị, nên vàng là phải.