Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Help note 4 bị hư bluetooth,tự chạy ngầm hao pin kinh hồn

Chả là hwa e có mua con note 4 2hand hang ssvn 910c chạy 6.0.1 chưa root, kiểm tra mọi tính năng ok nhưng về thì thấy con note 4 của e bật bluetooth ko lên nữa (biểu tượng vẫn sáng nhưng vào chỗ tìm thiết bị thì nó ko chạy) nói chung là cái biểu tượng trên thanh task chỉ sáng tượng trưng thôi, mình bấm tắt nó cũng ko tắt, cứ sáng hoài. Reêt factory 3 lần rồi cũng ko hết. E ko bật bluetooth nhưng trong mục quản lý pin thì nó lại hiện là có bật dẫn đến hao pin. Máy xài dc chút là nóng, pin tụt như tụt quần ~2p 1% bây h khắc phục như nào các bác? Hic đêm qua em reset xong ko cài ứng dụng nào. Để máy ko chỉ bật wifi mà 1 đêm ngủ dậy nó rớt >60%. Kiểm tra sử dụng pin thì nó hiện ra bluetooth chiếm 14% mặc dù em có bật méo đâu. Mà bluetooth hư rồi bật cũng ko được. Nó cho e 2 viên pin mà đổi viên kia cũng ko ăn thua. Bây h làm sao hả các bác?

Format mà vẫn thế thì bạn cần gì làm đến 3 lần mất công, tìm rom khác up lại xem rồi mới khẳng định tiếp đc là do rom hay do máy.

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Format mà vẫn thế thì bạn cần gì làm đến 3 lần mất công, tìm rom khác up lại xem rồi mới khẳng định tiếp đc là do rom hay do máy.
    Hic mình cũng định tý nữa ra ttbh bảo nó up room lại rồi kiểm tra tiếp xem thế nào. Hy vọng là lỗi bản room ( nếu do máy thì ko biết làm sao luôn

Tình hình là up xuống 5.1.1 mà bluetooth nó cũng ko bật tắt được các bác ạ. Hic đang theo dõi xem nó có bị chạy ngầm nóng máy hao pin ko nếu vẫn bị thì chắc phải đi nằm thợ rồi

Hôm mình định mua 1 máy đổi trả ơ tgdd cũng bị lỗi này. Mình hỏi nhân viên kỹ thuật sao ko tắt đươc bluetooth nó cầm lên tắt đi tắt lại hoài cuối cùng bó tay báo máy lỗi thế là nó cất đi ko bán nữa

Trích dẫn Gửi bởi Thịnh1234
    Hôm mình định mua 1 máy đổi trả ơ tgdd cũng bị lỗi này. Mình hỏi nhân viên kỹ thuật sao ko tắt đươc bluetooth nó cầm lên tắt đi tắt lại hoài cuối cùng bó tay báo máy lỗi thế là nó cất đi ko bán nữa
    Chắc lâu ko xài bluetoooth nó hư luôn. Xuống 5.1 thấy máy mát hơn. Pin tụt ko nhanh lắm. Theo dõi quản lý pin thì ko thấy thằng bluetooth chạy. Hic hy vọng nó đừng chập vì cũng ko cần xài bluetooth

Nói chung note4 chán vl nhiều lỗi lắm máy mình mới mua đã phải bảo hành rui giờ mang về dùng pin thì ngon nhưng thẻ nhớ cứ tắt nguồn đi bật lại là sạch sẽ chả còn gì chán vl

Trích dẫn Gửi bởi Thịnh1234
    Nói chung note4 chán vl nhiều lỗi lắm máy mình mới mua đã phải bảo hành rui giờ mang về dùng pin thì ngon nhưng thẻ nhớ cứ tắt nguồn đi bật lại là sạch sẽ chả còn gì chán vl
    Chán vl vậy. Hic trc mình xài note 3 vs note 5 thấy ngon. Xài note 5 thấy phí tiền quá nên bán mua note 4. Nào ngờ chán Còn thua con note 3 đang để nhà cho vợ coi youtube

Trích dẫn Gửi bởi anhtt1987
    Chán vl vậy. Hic trc mình xài note 3 vs note 5 thấy ngon. Xài note 5 thấy phí tiền quá nên bán mua note 4. Nào ngờ chán Còn thua con note 3 đang để nhà cho vợ coi youtube
    Bạn nên trả lại máy đi, hàng bị lỗi rõ ràng rồi

Máy lỗi lại đổ tại cả dòng máy là sao. Mọi ng có ai bị đâu. Mình dùng lâu nay chẳng có lỗi gì.bluetooth tắt bật bắn gửi ầm ầm

Gửi từ SM-N940C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk