Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

Note 4 còn 27% tự tắt nguồn về 0%

Mình có vấn đề với con note4 như sau mong mọi người góp ý giúp.

- Máy mình bản quốc tế N910C, Android 6.0.1, xài thấy pin tụt nhanh, chiều nay mình đang xài tới 54% thì có reset factory, sau khi xong xuôi thì còn 27%, sau khi khởi động lại thì vào màn hình start thì tự động tắt nguồn, mình khởi động lại thì thấy còn 0%.
    - Không biết tại bản android này làm pin hao vậy hay do pin mình có vấn đề, máy mình chưa root.

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mình cũng bị tình trạng như vậy. Mình có hai máy, trước dùng đến 1% không sao. Từ khi lên 6.0 toàn sập nguồn khi pin còn 20%.

Mình dùng bản N9100 2 sim cũng bị như vậy. Đang dùng rom cook 5.1.1
    Không biết do rom hay dở pin nữa

Gửi từ SM-N9200 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xài lâu, sạc nhanh, chai pin thì vậy thôi bạn ơi, pin mình cách đây 3 tháng xài 1% chả sao, giờ up rom reboot lên xuống ngày mấy lần pin chai rồi, nay xài 10% tự sập nguồn, đủ hiểu pin sạc nhanh mau chai cỡ nào

Vậy giờ thay pin là giải quyết được vấn để hả bạn.

Khi xưa xài 5.0.1 mình bị,sau đó dùng odin up lên 5.1.1 thấy hết luôn. Cho nên có khả năng ko phải do pin. Bạn up lại OS xem sao

1. MÌnh bị tình trạng đó, mới mua viên Pin mới ok.
    2. Đã đọc nhiều bài rùi, chuyến này có 2 lưu ý cho mình và anh em
    - Hạn chế sạc nhanh, nếu ko cần gấp hoặc sạc qua đêm
    - Pin SAMSUNG nói chung chỉ được 1 năm rùi chai và báo pin ảo, giờ để ý sài từ S1, S2, S3, Note 3, Note 4 đến h, nên anh em cũng ko cầ thắc mắc hay khó hiểu nữa...

Do 6.0,1 đó. Mịi người trên fb nói hoài hâu như ai củng bị

Thay pin đi bạn. Up rom là vậy . Up xong dễ bị lỗi pin chai pin lắm. Trước mình cũng đang dùng bình thường. Up rom vài lần xong cũng bị lỗi pin sập nguồn khi còn 15% . Đành thay viên pin mới xài ok ko sao nữa

Trích dẫn Gửi bởi ☆trungpham☆
    Thay pin đi bạn. Up rom là vậy . Up xong dễ bị lỗi pin chai pin lắm. Trước mình cũng đang dùng bình thường. Up rom vài lần xong cũng bị lỗi pin sập nguồn khi còn 15% . Đành thay viên pin mới xài ok ko sao nữa
    Pin hiện giá bao nhiêu bạn? Cần phải vào chính hãng ko hay mua ngoài shop cũng đc? Bạn giới thiệu nơi uy tín với