Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Chủ đề: Galaxy note 4

Galaxy note 4

Chào các bạn chả là mình đang tính mua 1 con galaxy note 4 về xài mà mình thấy có nhiều loại quá nào là hàn mỹ....cho mình hỏi bản nào hiện h xài là tốt nhất vÀ được hổ trợ nhất ah???
    Những mẫu máy của mỹ nhà mạng at&t,sprint,t-mobile đem về Việt Nam xài tất cả đều phải unlock mới xài đc phải ko ad???
    Mong ae chỉ giáo giúp nhé!!!

Trích dẫn Gửi bởi hung619
    Chào các bạn chả là mình đang tính mua 1 con galaxy note 4 về xài mà mình thấy có nhiều loại quá nào là hàn mỹ....cho mình hỏi bản nào hiện h xài là tốt nhất vÀ được hổ trợ nhất ah???
    Những mẫu máy của mỹ nhà mạng at&t,sprint,t-mobile đem về Việt Nam xài tất cả đều phải unlock mới xài đc phải ko ad???
    Mong ae chỉ giáo giúp nhé!!!
    Nên mua Note 4 quốc tế N910C là tốt nhất, hỗ trợ nhiều nhất, rom nhiều nhất, chẳng cần lo khóa mạng cho mệt mỏi

Trích dẫn Gửi bởi Son.Nguyen
    Nên mua Note 4 quốc tế N910C là tốt nhất, hỗ trợ nhiều nhất, rom nhiều nhất, chẳng cần lo khóa mạng cho mệt mỏi
    Thanks bác nhé.

[QUOTE="Son.Nguyen"]Nên mua Note 4 quốc tế N910C là tốt nhất, hỗ trợ nhiều nhất, rom nhiều nhất, chẳng cần lo khóa mạng cho mệt mỏi {adore} chắc 1 phần cũng ít ai mua {beat_shot} thấy xài chả có mấy lỗi linh tinh màn hình bluetooth gps hồng ngoại hay screen mirror như mấy bác trên đây phàn nàn, thôi thì hài lòng với e nó, kể ra cục pin đc 5k thì ngon {doubt}

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Mình thấy bản C toàn mấy bác la khóc ko chứ mấy bản mĩ hàn cũng chả thấy ai phàn nàn nhiều {adore} chắc 1 phần cũng ít ai mua {beat_shot} thấy xài chả có mấy lỗi linh tinh màn hình bluetooth gps hồng ngoại hay screen mirror như mấy bác trên đây phàn nàn, thôi thì hài lòng với e nó, kể ra cục pin đc 5k thì ngon {doubt}
    Mấy bản kia sao lại không phàn nàn hả bác, nhiều lỗi hơn mà

Mấy bản kia sao lại không phàn nàn hả bác, nhiều lỗi hơn mà
    mình chả biết, chắc đọc ko kỹ, tại trong đây chủ yếu toàn xài dòng C thì phải, hôm nào lên cũng có ông than hồng ngoại rồi screen mirror hư gì gì, rồi chưa có update, trong khi cái update đó mình xài thấy cũng ko ghê như lời đồn. Đang back lại 5.1 xài, mọi chức năng từ theme, vân tay, tự động ghi âm, hồng ngoại, photo note, sdcard permission đều hoạt động ok hết, pin thì phải công nhận android 6 hơn 5.1, hơn 1-2 phần vì xài lung tung beng nó vẫn hơn 4 tiếng chứng tỏ xài bình thường phải trên 5 tiếng là ít.{boss} mượt thì như nhau, mà cảm nhận android 6 của thằng note 4 hình như bị tràn ram, để lâu system lên 1,4gb, free còn có 900mb 1gb, trong khi 5.1 lên 1.3 gb, mặc dù biết ram free là ram phí phạm, hdh nó đã tối ưu cả rồi {smile}

mình chả biết, chắc đọc ko kỹ, tại trong đây chủ yếu toàn xài dòng C thì phải, hôm nào lên cũng có ông than hồng ngoại rồi screen mirror hư gì gì, rồi chưa có update, trong khi cái update đó mình xài thấy cũng ko ghê như lời đồn. Đang back lại 5.1 xài, mọi chức năng từ theme, vân tay, tự động ghi âm, hồng ngoại, photo note, sdcard permission đều hoạt động ok hết, pin thì phải công nhận android 6 hơn 5.1, hơn 1-2 phần vì xài lung tung beng nó vẫn hơn 4 tiếng chứng tỏ xài bình thường phải trên 5 tiếng là ít.{boss} mượt thì như nhau, mà cảm nhận android 6 của thằng note 4 hình như bị tràn ram, để lâu system lên 1,4gb, free còn có 900mb 1gb, trong khi 5.1 lên 1.3 gb, mặc dù biết ram free là ram phí phạm, hdh nó đã tối ưu cả rồi {smile}
    Sao lại thế, 6.0 tối ưu hơn mà bác. 5.1 mới tràn ram thì đúng hơn, bác xem hình thì biết

[IMG]data/attachments/40/40056-2bdb9339486cbfb5d4da5244114437f8.jpg[/IMG]

Sao lại thế, 6.0 tối ưu hơn mà bác. 5.1 mới tràn ram thì đúng hơn, bác xem hình thì biết

View attachment 32975
    Cũng ko rõ, vì ko có điều kiện xài hết các rom note 4 và các dòng note 4, tại mình lên 6.0 chạy bản nào cũng ram trống cỡ 1g là cao nhất, cùng từng đó tác vụ như mọi ngày (mở fb + nhạc + game chơi cùng lúc) thì giật giật, chỉ có cách close bằng tay thì nó mới đỡ, ram nhẹ hơn, chứ để bt cứ free 1gb là may. Về lại 5.1 thấy ko sao, chắc tại xài port ké chứ ko chính chủ nên vậy {beat_brick}

Cũng ko rõ, vì ko có điều kiện xài hết các rom note 4 và các dòng note 4, tại mình lên 6.0 chạy bản nào cũng ram trống cỡ 1g là cao nhất, cùng từng đó tác vụ như mọi ngày (mở fb + nhạc + game chơi cùng lúc) thì giật giật, chỉ có cách close bằng tay thì nó mới đỡ, ram nhẹ hơn, chứ để bt cứ free 1gb là may. Về lại 5.1 thấy ko sao, chắc tại xài port ké chứ ko chính chủ nên vậy {beat_brick}
    Không đâu bác, port hay chính chủ đều y như vậy hết {beat_plaster}

hjx giờ tóm lại bản nào là ngon nhất các bác???mình xài ios giờ chán cái ios rồi mún chuyển sang cái khác xài thử mà nguyên cứu cái con note 4 này nó niều bản quá trời..mình tính mua 1 con hàn về xài ko biết note 4 có bản quốc tế ko các bác,và bản hàn nó hay có lỗi sms hay sóng không ổn định ko???