Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Trích dẫn Gửi bởi Vudaiduongtb
    Máy mình cũng bị như vậy. Bấm vào đèn bào xanh vẫn có nhưng ko điều khiển được. Ko bt có cao nhân nào chỉ giúp.
    Bác test *#0*# xong bấm vào đâu để thử hồng ngoại vậy em làm k dc. Bác chụp màn hình hướng dẫn em nhé . Cảm ơn bác.

Trích dẫn Gửi bởi dotuanphong
    Bác test *#0*# xong bấm vào đâu để thử hồng ngoại vậy em làm k dc. Bác chụp màn hình hướng dẫn em nhé . Cảm ơn bác.
    Bạn ấn *#0*# rồi vào Ir test, ấn và nhìn trên đỉnh đầu chỗ hồng ngoại, nếu sáng là hồng ngoại ok. Của mình ko thấy nó sáng.hik chắc samsung fix hồng ngoại của mình, hoặc bị hỏng

may m đang chạy rom cook 5.1.1 rồi úp thẳng lên 6.0.1 stock luôn, không biết có phải do vậy mà lỗi không nữa. hiên tại máy bị đổi csc thái lan, không có ghi âm mặc định, không có hồng ngoại luôn... hic hic, lần đầu chơi rom nên gà quá. Có ae nào cao tay chỉ dẫn hộ mình với... ĐANG CẦN CHUYỂN CSC SANG VIỆT NAM....

trước mình cũng bị khóa dữ liệu ứng dụng đi là ok

Sm-n910c up 6.0.1 ban xeo cua minh tet *#0*# van sang nhung khong dieu khien duoc ti vi

Sent from my SM-N910C using Tapatalk

Máy mình phải bật Wifi lên mới điều khiển được, hình như cổng hồng ngoại ir được khóa chung với cổng wifi.{look_down}

Mình bật WiFi lên nhưng vẫn không điều khiển được

Trích dẫn Gửi bởi hieuha578
    Mình bật WiFi lên nhưng vẫn không điều khiển được

wifi chả dính dáng gì hồng ngoại cả, ông trên nói tào lao ấy, bạn xài cái mặc định của samsung là peel smart remote thì phải đảm bảo là check đúng dòng sản phẩm/nhãn hiệu, nó đều kêu bạn bấm nút power khi nào có tín hiệu thì mới ấn OK confirm là remote đó tương thích với sản phẩm cần điều khiển chứ đâu phải chỉ đại vào bấm là đc ngay đâu?

Mình check đúng dòng sản phẩm rồi và sài cái mặc định của note4 nhưng vẫn không điều khiển được không hiểu tại sao

Trích dẫn Gửi bởi Vudaiduongtb
    Máy bạn đã điều khiển được chưa.
    vẫn chưa được. Mình mang ra bảo hành nó bảo co khi chết hồng ngoại. rồi bảo tháo máy nên thôi k bảo hành nữa. Note 4 samsung cũng không phải là tốt mới mua đã hỏng.