Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24

Note 4 N910L lên 6.0.1 máy nóng, nhanh hết pin.

Như tiêu đề máy em lên 6.0.1 hôm 3/5. em trải nghiệm từ hôm đó đến giờ có mấy nhận xét :
    - máy chạy mượt, thỉnh thoảng hơi lag tý. nói chung là ngon hơn 5.1.1
    - tối ưu ram
    - luôn trong tình trạng nóng máy khi sử dụng liên tục ( nghe gọi, duyệt web, facebook.....không chơi games )
    - máy rất nhanh hết pin ( lúc e đi ngủ 12h máy em còn 41%, đến 7h sáng em dậy máy hết sạch pin mặc dù em chỉ để wifi thôi )

các bác nào có gặp phải tình trạng như em không

Thử hardreset xem nào, n916 vẫn chưa thấy gì

Máy nhảy knox rồi lên 6.0 bị deepsleep k ạ?

Gửi từ SM-N910L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi bruno

Gửi từ SM-N910L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk[/QUOTE
    cái đó mình cũng không rõ nữa. chỉ thấy vụ nóng máy và nhanh hết pin là ức chế rồi. không biết có phải do mình root máy không nữa

Mình 910p đã root thì ngược lại pin và sóng cực ngon , bật 3g , gps ,synd tắt nfc và bluetooth mà onscreen toàn trên 5h . Thử làm như dưới xem có cải thiện tình hình không nhé bạn :

*tạm thời tắt những app không dùng .
    *vào tài khoản google và samsung của máy chọn chỉ synd và backup khi ghim sạc .
    *Tắt hết các app đo bước chân và sức khỏe của samsung .
    *vào setting pin chọn những app không phải là game cho nó chế độ tiết kiệm pin hết
    *Vào phần quản lý phần mềm set lại hết quyền của app , thằng nào không phải app chính thống thì không set cho nó quyền nào hết .

Mình cũng chưa test nhưng không gặp hiện tượng này

Trích dẫn Gửi bởi bruno

Gửi từ SM-N910L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    Mình cài app cpu spy để test thì vẫn còn dòng chữ deep sleep nên chắc là không bị rồi .

Các bác nào đã lên rồi cho em trải nghiệm chính xác sau mấy ngày dùng xem thế nào chứ ạ, Em đang hóng muốn lên nhưng như bác nói pin tụt như thay áo thế thì thôi chả lên nữa - Máy em N910L.
    Ah quên bác @Đinh Ngọc An update kiểu j thế, em check OTA chưa có bản cập nhật j mà

Pin quá trâu nhé,ăn đứt 5.1.1( giao diện ok, đẹp, mượt,hiệu năng tốt,pin ok, quản lí ram ok, spen như N5...) . Chỉ có mỗi cái chức năng tách text từ ảnh chụp là bị mất đi có bác kêu ca vậy nhé! Còn đợi gì mà các bác chưa kéo về lên qua Odin nhỉ!

Trích dẫn Gửi bởi Vũ Duy Hưng
    Pin quá trâu nhé,ăn đứt 5.1.1 . Chỉ có mỗi cái chức năng tách text từ ảnh chụp là bị mất đi có bác kêu ca vậy nhé! Còn đợi gì mà các bác chưa kéo về lên qua Odin nhỉ!
    Anh lên 6.0 qua odin được mấy hôm rồi thế? tất cả dùng ổn định chứ ạ? Pin onscreen độ sáng khoảng 35% thì được khoảng mấy tiếng hả anh? Thanks

Hơn một ngày rồi, pin dùng hơn cũ khoảng 10%, ổn định luôn, mượt mà nhận diện vân tay cảm giác ok hơn