Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 31 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 212930313233 CuốiCuối
Kết quả 301 đến 310 của 326
    Trích dẫn Gửi bởi huynhcongphuc
    Mình hỏi thêm tí. Tại máy mình còn bảo hành. Hiện tại đang ở bảng 6.0.1 CSC THL giờ flash lại bản 6.0.1 của VN nó có về CSC XXV dc không và có bị KNOX gì đó không. Mình mới qua android nên ko rành cho lắm.mong bạn chỉ giúp. Cám ơn bạn trước nhé.
    Bạn chưa rành nên dùng samsung kies3 để update . Rất đơn giản bật kies3 lên cắm máy vào , kies3 tự động tìm và download đúng fw mới nhất cho máy rồi hỏi mình có muốn update hay ko thôi .
    Up qua kies 3 máy sạch sẽ không cần phải wipe trưóc và sau khi flash như odin , khỏi sợ download và flash lộn fw như odin .
    Ngoài ra kies3 còn có chức năng khôi phục phần mềm khẩn cấp khi nhập đúng model ,imei và sn code của máy .
    Máy chưa root thì knox vẫn là 0x0

Nhớ sạc full 100% pin khi up wf để không bị báo pin ảo sau khi update nha bạn .

Trích dẫn Gửi bởi maxmedia
    Máy chính hãng, odin lên 6.0.1 cũng ko thấy csc gốc và ko xem đc số lần sạc
    Chuẩn luôn, sau khi up lên 6.0 thì ko thấy CSC gốc với số lần sạc, và số lần cắm tay nghe

Trích dẫn Gửi bởi Trung Ngo
    Chuẩn luôn, sau khi up lên 6.0 thì ko thấy CSC gốc với số lần sạc, và số lần cắm tay nghe
    Root sẽ thấy

Trích dẫn Gửi bởi maxmedia
    Máy chính hãng, odin lên 6.0.1 cũng ko thấy csc gốc và ko xem đc số lần sạc
    máy e cũng chính hãng, mua ở TGDD mà. thật ra nó cũng hết bảo hành r, nhưng e vẫn tò mò muốn biết mà. hi

Trích dẫn Gửi bởi jackriper
    Root sẽ thấy
    root r có unroot đc k bác

Trích dẫn Gửi bởi tí mít
    root r có unroot đc k bác
    Được nhưng knox vẫn nhảy ,với lại unroot làm gì , androi lâu lắm mới có update mới , mà có cũng chưa chắc ổn định không giống như bên ios .
    Khi nào nghe ngóng có update thì cắm vào sámung kies sẽ thông báo update vẫn ổn định hơn update qua ota

Mượt đó. Nhanh đó nhưng mà nóng máy hao pin thôi rồi. Mình thấy bản 6.0 này ko ổn. Về 5.1 rồi thấy máy mát pin đỡ hẳn mặc dù ko mượt bằng 6.0

Trích dẫn Gửi bởi anhtt1987
    Mượt đó. Nhanh đó nhưng mà nóng máy hao pin thôi rồi. Mình thấy bản 6.0 này ko ổn. Về 5.1 rồi thấy máy mát pin đỡ hẳn mặc dù ko mượt bằng 6.0
    Mình thì thấy vẫn mát và mượt hơn, mỗi tội pin hơi hao hơn 5.1, không biết bao giờ mới fix nữa đây

Trích dẫn Gửi bởi anhtt1987
    Vẫn hạ cấp về 5.1.1 khi đã lên 6.0.1 được hả bạn?

Trích dẫn Gửi bởi huynhcongphuc
    Vẫn hạ cấp về 5.1.1 khi đã lên 6.0.1 được hả bạn?
    Hạ được bình thường mà bạn