Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 23 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 132122232425 ... CuốiCuối
Kết quả 221 đến 230 của 326
    Trích dẫn Gửi bởi Thuan_dd
    Mình chia sẻ cách mình khắc phục vấn đề hao pin máy Note 4 sau khi update lên 6.0.1.
    Sau khi update lên 6.0.1, mình cảm nhận được máy sụt pin rất nhanh nên bắt đầu truy tìm nguyên nhân. Khi để máy qua đêm (từ 12h đến 05h sáng) máy sụt 20% pin, và theo dõi việc tiêu thụ pin thì pin ăn vào tín hiệu di động (Mobile Network Signal).
    Lang thang tất cả diễn đàn, kể cả gọi cho Samsung VN đều không có giải pháp nào (Nhân viên hỗ trợ bảo đem máy đến Trung tâm bảo hành để kiểm tra và khắc phục, hic).
    Để chắc ăn, mình tháo Sim ra khỏi máy để 01 đêm thì đêm đó pin không giảm % nào.
    Sau khi lắp Sim vào máy lại thì, may mắn hiện tượng ăn pin không còn nữa.

Vậy giải pháp mình đưa ra là:
    1- Thực hiện kiểm tra xem Note 4 của bạn bị hao pin có phải do Tín hiệu di động không?
    2- Nếu phải, bạn tháo Sim ra khỏi máy để một thời gian và lắp lại.

Hy vọng bạn giải quyết được vấn đề và may mắn giống mình.
    Mình đã xử lý giống của bạn và kết quả đúng như mong đợi ^^
    Thank/

Trích dẫn Gửi bởi thienvuong
    Thank/
    Làm sao bác , chia sẽ vài hình về thời lượng pin đi

Trích dẫn Gửi bởi Thanhcongptc
    Làm sao bác , chia sẽ vài hình về thời lượng pin đi
    Tức là máy mình bị tình trạng pin tụt nhanh như tụt quần(Qua đêm mất 20%). Mà nguyên nhân chính là cái " Mobile network signal".
    Mình đã tháo sim để qua đêm rồi sáng ra lắp lại, kết quả là pin đã ok như hồi chưa lên os 6.

Trích dẫn Gửi bởi thienvuong
    Thank/
    Rất vui khi nghe bạn chia sẻ.

Trích dẫn Gửi bởi Thuan_dd
    Mình chia sẻ cách mình khắc phục vấn đề hao pin máy Note 4 sau khi update lên 6.0.1.
    Sau khi update lên 6.0.1, mình cảm nhận được máy sụt pin rất nhanh nên bắt đầu truy tìm nguyên nhân. Khi để máy qua đêm (từ 12h đến 05h sáng) máy sụt 20% pin, và theo dõi việc tiêu thụ pin thì pin ăn vào tín hiệu di động (Mobile Network Signal).
    Lang thang tất cả diễn đàn, kể cả gọi cho Samsung VN đều không có giải pháp nào (Nhân viên hỗ trợ bảo đem máy đến Trung tâm bảo hành để kiểm tra và khắc phục, hic).
    Để chắc ăn, mình tháo Sim ra khỏi máy để 01 đêm thì đêm đó pin không giảm % nào.
    Sau khi lắp Sim vào máy lại thì, may mắn hiện tượng ăn pin không còn nữa.

Vậy giải pháp mình đưa ra là:
    1- Thực hiện kiểm tra xem Note 4 của bạn bị hao pin có phải do Tín hiệu di động không?
    2- Nếu phải, bạn tháo Sim ra khỏi máy để một thời gian và lắp lại.

Hy vọng bạn giải quyết được vấn đề và may mắn giống mình.
    Anh đã cứu vớt cuộc đời em. Thanks so much. Tìm mãi mới khắc phục được.

Trích dẫn Gửi bởi Anhvanht
    Anh đã cứu vớt cuộc đời em. Thanks so much. Tìm mãi mới khắc phục được.
    Cảm ơn bạn. Rất vui vì đã giúp được bạn, mình cũng hiểu cảm giác của bạn vì mình đã vô cùng đau khổ khi mới up lên 6.0.1

Có ai thử bật chế độ siêu tiết kiệm pin chưa nè. Hồi ở 5.1.1 siêu tiết kiệm chạy rất tốt, sau khi lên 6.0 còn 70% mà siêu tiết kiệm chỉ được 2,2 ngày. hic hic

Máy mình qua đêm chỉ mất 9% pin thôi, mình làm cách là lấy sim ra như bạn Thuan_dd nhưng cũng ko hiệu quả, qua đem tới 47 ứng dụng chạy ngầm hj***xx

[IMG]data/attachments/39/39641-09ed23b4489ac4b571081db49a590281.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Trung Ngo
    Máy mình qua đêm chỉ mất 9% pin thôi, mình làm cách là lấy sim ra như bạn Thuan_dd nhưng cũng ko hiệu quả, qua đem tới 47 ứng dụng chạy ngầm hj***xx

View attachment 32561
    Chạy ngầm thì bạn dùng greenify xem sao, nếu máy đã root càng tốt, thêm cái Amplify nữa thì diệt chạy ngầm với wakelock tận gốc luôn {brick}

Trích dẫn Gửi bởi lemonade747
    Chạy ngầm thì bạn dùng greenify xem sao, nếu máy đã root càng tốt, thêm cái Amplify nữa thì diệt chạy ngầm với wakelock tận gốc luôn {brick}
    Mình đã khắc phục được rồi nha không cần greenify đâu, sau khi update thì vào recovery wipe cache, wipe partition đi. Máy để qua đêm 2% , máy sạc đầy 22h rút ra, sáng 6h check lại còn 98%. Máy mượt hơn nhanh hơn.