Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 18 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718192028 ... CuốiCuối
Kết quả 171 đến 180 của 326
    Trích dẫn Gửi bởi AUDU
    Mình up qua OTA ngại up ODIN vì cài lại ứng dụng,
    Đính chính lại là pin cũng same same lúc trước ), không quá tốt as expected.

Trích dẫn Gửi bởi Thanhcongptc
    Bác up qua odin hay ota mình định up qua ota ma ngại bị lổi định đem ttbh nó up giúp đc ko bác ? Bác có link tải rom nhanh xiu cho mình xin hướng dẫn e up luôn e mù về khoãng này máy e đang 5.11 bản mới nhất bác cho e sđt liên lạc càng tốt
    Bác update OTA rồi factory reset, nhớ copy ảnh các kiểu ra chỗ khác (trừ khi bác có tự động up ảnh lên cloud thì thôi). Sẽ mất hết dữ liệu nhé bác. Không thì up qua odin, đọc bài này <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2F**************[/IMG]
    https://**************/threads/huong-dan-su-dung-s-updates-va-cap-nhat-firmware-qua-odin.5355/</div>. Sau khi up odin nhớ vào recovery (volumn up + home + power) wipe data + cache..

Bác mang ra ttbh họ sẽ dùng kites rồi factory reset, cũng được mà . Bác ở HN hả? Bác cần up thì inbox mình nhé :3.

Up qua ota thì fb vẫn là app hệ thống, up odin thì k có fb. Đỡ tốn pin hơn. Fb tốn pin vãi

Gửi từ SM-N940C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sau khi máy tự động cập nhật và up lên rom 6.0.1 thì mình thấy như sau:
    *Ưu điểm:
    - Giao diện chính và các icon đẹp mượt mà như note 5
    - Pin dùng thì thấy cũng như bản rom 5.1
    - Chơi game không thấy lag nhiều
    - Giao diện khi rút S Pen ra như note 5 rất đẹp
    - Đặc biệt là khi tắt màn hình ta rút S Pen ra có thể viết lên nền đen màn hình được như note 5 luôn nhá, ngon ngon quá rồi {beauty}
    * Khuyết điểm:
    - Không biết do rom này mới chưa sửa được lỗi nên cho dù đã nhận dạng vân tay để mở khóa, nhưng sau khi tắt hay khởi động lại thì nó báo không nhận được vân tay nên mình phải nhập mật mã dự phòng( cái này anh Samsung nhà ta nên xem và chỉnh sửa lại)
    - Theme không thay đổi được chỉ có nhiêu đó mà dùng thôi
    Ngoài ra thì mình chưa thấy gì khó chịu trên rom mới cả

Trích dẫn Gửi bởi duydangle
    Đính chính lại là pin cũng same same lúc trước ), không quá tốt as expected.

Bác update OTA rồi factory reset, nhớ copy ảnh các kiểu ra chỗ khác (trừ khi bác có tự động up ảnh lên cloud thì thôi). Sẽ mất hết dữ liệu nhé bác. Không thì up qua odin, đọc bài này <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2F**************[/IMG]
    https://**************/threads/huong-dan-su-dung-s-updates-va-cap-nhat-firmware-qua-odin.5355/</div>. Sau khi up odin nhớ vào recovery (volumn up + home + power) wipe data + cache..

Bác mang ra ttbh họ sẽ dùng kites rồi factory reset, cũng được mà . Bác ở HN hả? Bác cần up thì inbox mình nhé :3.
    Mình liều up đại bằng ota rồi bạn , làm biếng ra ttbh wa , để nguyên luôn ko fotmat gì hết thấy pin cũng vậy ah ko trâu hơn là mấy đc cái lạ mắt với rout spen là viết luôn trên nền đen

[QUOTE="duydangle"]Đính chính lại là pin cũng same same lúc trước {big_smile}

Mình thấy hao pin hơn 5.1.1 xíu thì phải hay tại mới nghich nhiều nên hao hơn ko biết còn lại ok

em thấy cũng bt. tiec la ko tat duoc cai sfinder. vs chĩnh đọ phan giai man hinh de tiet kiem pin hơn

Nhà sản xuất SamSung nên xem lại vấn đề này là sau khi up lên rom 6.0.1 thì khi tắt máy hay khởi động lại bị báo lỗi này nè

[IMG]data/attachments/38/38857-0ab959fd6d7104cd3eeb0e1f32126190.jpg[/IMG]

nên dùng kies 3 up fw cho an toàn vì khi cắm vào pc kies 3 sẽ tự download đúng phiên bản của máy khỏi sợ down lộn fw , up fw = kies3 xong máy sạch như mới , ko cần mắc công wipe 2,3 lần. Sau này muốn clearn máy cắm vào cài trắng vẫn sạch hơn odin .

Trích dẫn Gửi bởi Trung Ngo
    Nhà sản xuất SamSung nên xem lại vấn đề này là sau khi up lên rom 6.0.1 thì khi tắt máy hay khởi động lại bị báo lỗi này nè

View attachment 31777
    Pin thế nào bác e có cảm giác tụt nhanh hơn