Để trả lời cho câu hỏi “Đi phượt là đi đâu làm những gì mà sao mày đam mê nó thế?” hoặc “Phượt là gì“? thì cần nhắc tới những mẩu truyện về cuộc hành trình và những chuyến đi dài ngày, đó là những kỉ niệm đam mê của tuổi trẻ. Nhưng cũng không thể kể hết và định nghĩa được một cách rõ ràng nhất về “Phượt”. Phượt hay còn được gọi là một hình thức du lịch bụi.Sở dĩ, nó là những chuyến đi xa khám phá không có lịch trình hoặc kế hoạch cụ thể,cũng chẳng thông qua dịch vụ rườm rà nào. Du lịch bụi như phượt chính là đi bằng sự tò mò và niềm đam mê khám phá của bản thân ngươi trải nghiệm.

>>> Xem thêm : áo khoác đi phượt - Những tình huống bạn có thể gặp phải khi đi phượt

Anh em tôi hay nói đùa với nhau đi phượt như đi bụi vậy. Đi bụi hay hiểu theo nghĩa đen thì sẽ là bụi bao gồm phương tiện, quần áo và ăn uống ngủ nghỉ. đối với dân phượt ,giấc ngủ vô cùng đơn giản, họ dựng tạm một cái trại để nghỉ qua đêm

Du lịch bụi cho phép bạn khám phá vẻ đẹp và sự kỳ diệu hùng vĩ của thiên nhiên - những khoảnh khắc mà du lịch thông thường không có được. Một người đam mê thực sự phải có một khát khao lớn để vượt qua,khám phá những thử thách, vượt qua khó khăn và nguy hiểm, chông gai

Phượt giúp khám phá bản thân từ đó vượt qua chính mình.Với những chuyến đi mạo hiểm bạn sẽ bộc lộ được sức chịu đựng và khả năng tiềm ẩn của mình. Bạn được trải qua những giây phút khó khăn , hiểm cảnh, từ đó cũng đòi hỏi bạn phải dũng cảm và kiên trì. Nhiều chuyến đi như thế sẽ giúp bạn tìm ra khả năng của bản thân chưa hề biết tới.

Nếu ai thắc mắc về chuyện “Phượt” của mình,tôi liền kể cho họ nghe những câu truyện hành trình, những chuyến đi hay những trải nghiệm đắt giá chưa từng thấy.Nhưng lạ thay, khi được hỏi “Phượt” là gì và nó thế nào? Tôi chưa có được câu trả lời rõ ràng mặc dù tôi đã đi qua bao nhiêu cuộc hành trình xuyên suốt đất nước.

>>> Xem thêm : thanh bar năng lượng - Những tình huống bạn có thể gặp phải khi đi phượt