Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Bạn có thắc mắc tại sao Galaxy S6 Edge lại được Samsung quảng cáo với màn hình cong nhiều màu sắc ?

Thời gian gần đây để chuẩn bị cho ngày ra mắt bộ đôi siêu phẩm smartphone Galaxy S6 và Galaxy S6 Edge, Samsung liên tục để rò rỉ hàng loạt tin tức cũng như các poster quảng cáo về hai mẫu thiết bị này. Đặc biệt là ở Galaxy S6 Edge, hãng sản xuất Hàn Quốc liên tục đăng tải những tấm poster với nhiều màu sắc trên viền màn hình cong gây lên sự tò mò cho người xem. Vậy hàm ý của Samsung trên những tấm poster màu sắc đấy là gì, liệu đây có phải là một điểm nhấn trên viền màn hình cong của Galaxy S6 Edge không ? Mình sẽ tiết lộ ngay dưới đây nhé.

Màu sắc trên viền cong Galaxy S6 Edge thực chất là gì ?
    Đây chính là một tính năng vô cùng thú vị và độc quyền dành riêng cho Galaxy S6 Edge, tính năng này cho phép bạn gàn 5 người thân bất kỳ bằng 5 màu sắc có sẵn trên máy bao gồm đỏ, cam, hồng, vàng và xanh. Khi có cuộc gọi đến hay tin nhắn thông báo của 5 người thân trên máy sẽ nháy đèn màu màn hình tương ứng khi bạn đang úp máy hoặc tắt chuông trong một không gian nào đó mà bạn chọn. Ánh sáng màu màn hình sẽ chiếu xuống khu vực bàn hoặc ghế.v.v.v để bạn biết là ai đang liên lạc với mình.

Samsung sẽ dùng màu sắc để tương tác với người dùng thông qua Galaxy S6 Edge
    Ngoài ra tính năng tương tác màu sắc này còn có thể xuất hiện khi máy bạn có thời lượng Pin yếu, có thông báo từ ứng dụng, cuộc gọi nhỡ .v.v.vv.v. Tất cả sẽ được kích hoạt khi bạn úp màn hình máy xuống bề mặt mà bạn để. Đặc biệt theo thông tin mình biết thì các Dev nhiều khả năng có thể can thiệp vào để tùy chỉnh và thay đổi màu sắc hiển thị trên màn hình bằng các bản Rom Cook.

SAMSUNGVIET

Tuyệt vời. Lung linh khi đang ở nơi thiếu sáng lun ngar

samsung thì nhiều ý tưởng rồi.

Thay đèn led à..

Sent from my SM-N910C