Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Bản cập nhật Android 5.1 dành cho Galaxy S6 & S6 Edge tập trung mạnh vào camera (ảnh RAW, ISO thấp)

Như các bạn đã biết vừa qua Samsungviet.vn đã gửi đến những thông tin về bản cập nhật Android 5.1 và 5.1.1 dành riêng cho Galaxy S6 & S6 Edge đang được Samsung phát triển. Đây là hai bản cập nhật lớn và mang lại nhiều thay đổi cho bộ đôi siêu phẩm này.
    • Sẽ có tính năng đo sáng điểm trên bản cập nhật Android 5.1 cho Galaxy S6 & S6 Edge
    • Phiên bản Android 5.1.1 sắp ra mắt cho Galaxy S6/S6 Edge: chụp ảnh RAW, Fix lỗi RAM, Bảo mật mới...!
    Và mới đây lại tiếp tục có thông tin chi tiết thêm về bản cập nhật Android 5.1 dành cho Galaxy S6 & S6 Edge, theo nguồn tin độc quyền cho biết thì ngay trên bản cập nhật 5.1 Samsung sẽ trang bị luôn tính năng chụp ảnh RAW cho bộ đội sản phẩm này. Ngoài ra Samsung còn trang bị thêm chỉ số ISO với mức đo mới, được cho là dưới 50 điểm (chỉ số thấp nhất trong các dòng máy ảnh kỹ thuật số). Với việc cho thêm tùy chọn hạ thấp mức ISO sẽ cho phép bạn chụp những bức ảnh với mức độ nhiễu ít hơn so với ISO cao. Ngoài ra còn có thêm tin tức cho biết trên phiên bản Android 5.1, Samsung cũng sẽ thêm vào các tính năng để người dùng có thể hiệu chỉnh được tốc độ màn chập của camera để chụp được những bức ảnh thú vị hơn.

via Sammobile
    <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    SAMSUNGVIET
    </div>

Note3 chắc nhịn đói tới cuối năm quá

Chờ dài cổ không biết khi nào mới ra đây. Bên T-Mobile đã có bản 5.1 cho S6 Edge rồi nhưng bị khóa bootloader không root và up rom được

Trích dẫn Gửi bởi lonelydra
    Chờ dài cổ không biết khi nào mới ra đây. Bên T-Mobile đã có bản 5.1 cho S6 Edge rồi nhưng bị khóa bootloader không root và up rom được
    Khi nào thì khu vực Châu Á nói chung hay ở Việt Nam nói riêng sẽ có bản cập nhật 5.1.1 này vậy bạn? Và để có bản cập nhật sớm nhất có cần dùng công cụ của Soft Samsung (vd: Samsung Kies, Smart Switch, ..)
    Mình không rành về các phần mềm nói trên, mình cũng chỉ vừa mới chuyển từ LG G3 qua Samsung S6 edge thôi.
    Ngày trước, với dòng máy LG G3 để có được bản cập nhật sớm nhất. Thì mình dùng LG PC Suite của LG cung cấp. Thế còn Samsung thì dùng soft nào đây, cũng như cách dùng như thế nào.. Mong các bạn hướng dẫn tận tình! Xin cám ơn trước nhé ^^

Nếu bạn ở rom nguyên gốc thì up qua OTA nhé. Còn nếu đã dùng custom rom thì up qua ODIN.

Con S6 edge của bạn em nó quên mật khẩu gmail rồi, em khôi phục cài đặt gốc thì bị bắt phải nhập mật khẩu của cái tài khoản đó...giờ phải làm sao các bác ? .....

Đổi mật khẩu gmail trên máy tính rồi đăng nhập. Trừ khi máy nhảy thì chịu