Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Nghiêm trọng: S6 Edge tự nhiên thay emei 350000000000006

Máy em mang từ bên Pháp về, mở mạng dùng 2 tháng nay bình thường không vấn đề gì. Em không root riết cũng như cài app ngoài play store nào cả. Như mọi hôm tối sạc sáng dậy mang đi làm. Em thấy máy không có sóng, cứ báo mà emergercy calls only. em search mạng thủ công thì có mà ko kết nối được. Vô tình bấm thì thấy emei lạ. Bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục làm ơn chỉ giùm em.

tự nhiên bị thì lạ quá bạn ạ ... bạn hãy up lại về rom gốc xem sao nhé .

Đúng rồi bạn, nếu máy bạn mang về mới unlock thì đem ra tiệm họ fix lại imei rồi fix sóng luôn. Việc tự nhiên imei bị thay đổi là khó có thể xảy ra.
    MÌnh unlock khá nhiều nhưng việc mất imei thì chưa từng gặp.Mình nghĩ máy bạn đem về unlock và imei thay đổi nhưng bạn không để ý .

làm gì có chuyện cửa hàng thời đổi imei mà imei kiểu đó.cái này bị lỗi imei trắng.mình mới mua của khách 1 con như vậy.máy quốc tế.cái này bị lỗi do update ota lên 5.1.1 cái này vẫn có cách sửa những imei bị đổi.nếu trước đó có backup efs thì may ra.đúng là tự nhiên bị thay đổi.lúc mới up lên thì sài được khoảng vài ngày sẽ bị

Trích dẫn Gửi bởi hayday
    làm gì có chuyện cửa hàng thời đổi imei mà imei kiểu đó.cái này bị lỗi imei trắng.mình mới mua của khách 1 con như vậy.máy quốc tế.cái này bị lỗi do update ota lên 5.1.1 cái này vẫn có cách sửa những imei bị đổi.nếu trước đó có backup efs thì may ra.đúng là tự nhiên bị thay đổi.lúc mới up lên thì sài được khoảng vài ngày sẽ bị
    Không có cửa hàng nào đổi imei máy của khách. Ko có ai điên đi đổi imei. Nhưng nếu unlock bằng box thì 1 số máy sẽ mất imei gốc. Và nói thẳng là ko mất imei thì ko unlock đc. Sau thời gian nếu ok thì họ dùng box fix lại số imei ban đầu.

bạn có thể mang máy quá cho mình mình sẽ fix miễn phý cho bạn .