Trước khi có ý định làm đẹp dáng mũi, có những vấn đề bạn cần phải hiểu rõ để đảm bảo an toàn và mang lại hiệu quả làm đẹp cao. Hãy đọc kỹ 4 điều dưới đây và suy nghĩ kỹ về mong muốn thay đổi của bản thân.

>>> Xem thêm: thu nhỏ đầu mũi

>>> Xem thêm: thu gọn cánh mũi

>>> Xem thêm: http://nangmuiodau.com/

Tình trạng mũi bạn đang như thế nào
Hãy xem xét tình trạng mũi của bản thân trước khi tìm đến sự tư vấn của một bác sĩ thẩm mỹ. Dáng mũi hiện tại của bạn đang gặp vấn đề gì. Điều này giúp cho việc chia sẻ mong muốn giữa bạn với bác sĩ được dễ dàng hơn.

Có một số người rơi vào tình trạng: Muốn làm đẹp nhưng không biết phải làm gì. Do đó, khi tìm đến bác sĩ rất khó để tìm ra giải pháp phù hợp nhất. Hoặc tồi tệ hơn, một số nơi sẽ tư vấn cho bạn phải làm nhiều thứ cùng 1 lúc khiến bạn cảm thấy choáng váng và hụt hẫng.

Riêng về chiếc mũi, bạn cần xem xét các phương diện như: Độ cao của mũi; Đầu mũi có ngắn hay không; Vách ngăn mũi đã thẳng chưa, có cần chỉnh sửa mũi lệch vẹo hay không; Hai cánh mũi có đều đặn và thon gọn hay không; Xương mũi có bị gồ không.

Xét trên tổng diện gương mặt, có những người chỉ cần thay đổi độ cao chiếc mũi là đã đẹp, nhưng có người bắt buộc phải kéo dài đầu mũi và chỉnh hình các khuyết điểm khác.

Viêm xoang có nâng mũi được không?

Trong thực tế nếu bạn chỉ bị viêm xoang nhẹ, không bị chảy máu hoặc mủ mũi thì vẫn có thể nâng mũi được bình thường. Lúc này, việc chỉnh hình vách ngăn mũi hoặc đặt sụn để nâng cao sống mũi không hề gây cản trở đến chức năng khứu giác của mũi.

Tuy nhiên, nếu bạn bị viêm xoang nặng, đang trong quá trình điều trị bệnh lý thì bác sĩ sẽ chỉ định ngưng việc nâng mũi để đảm bảo an toàn. Khi các triệu chứng viêm xoang ngưng tiến triển, có thể tiến hành việc làm đẹp như bình thường. Việc này nhằm hạn chế tối đa rủi ro xảy ra, an toàn cho dáng mũi lẫn sức khỏe.

Sắp xếp thời gian nghỉ dưỡng
Quá trình làm đẹp sẽ không mất nhiều thời gian, bạn chỉ mất khoảng 60 phút cho một ca nâng mũi thông thường. Tuy nhiên, cần sắp xếp thời gian nghỉ dưỡng sau đó, để đảm bảo không ảnh hưởng đến chiếc mũi.

Sau 7 ngày thẩm mỹ bác sĩ sẽ tiến hành cắt chỉ mũi. Lúc này, chiếc mũi tương đối ổn định, nhưng bạn vẫn cần bảo vệ để tránh va chạm mạnh dễ làm tổn thương mũi. Để mũi đẹp thực sự phải mất từ 1-3 tháng, đây là thời gian lý tưởng để các mô bên trong hình thành liên kết bền vững.

Thăm khám trực tiếp với bác sĩ và định kì theo hướng dẫn
Thăm khám trực tiếp với bác sĩ cần được tiến hành ngay từ khâu tư vấn. Việc trao đổi trực tiếp sẽ dễ dàng cho bạn đặt câu hỏi và thỏa thuận với bác sĩ về những ưu đãi dịch vụ.

Hãy chú ý đặt những câu hỏi liên quan đến phẫu thuật như: Quy trình phẫu thuật diễn ra như thế nào; Có thăm khám tổng quát trước phẫu thuật không; Thời gian phẫu thuật; Ai sẽ là người phẫu thuật cho bạn; Công nghệ thực hiện và những khác biệt của nó.