Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần giúp đỡ S6 Edge G925F bị sụt pin rất nhanh

Mình mới lấy máy S6 edge được 1 tuần, máy mình bị hao pin rất nhanh

Máy mình không bật 3G, Wifi, GPS, NFC. Máy mới nên phần mềm cài ít, hiện đang dùng phiên bản Android 5.1.1

Khi thấy máy sụt pin khá nhanh mình đã xem lại phần tiêu thụ pin thì thấy phần "Hệ Điều Hành Android" tốn rất nhiều pin, mình đã dùng qua các máy Android khác nhưng chưa gặp tình trạng này bao giờ. Anh em ai biết cách khắc phục tình trạng này thì cho mình xin ý kiến với, điện thoại giờ cứ dùng 6-7 tiếng lai phải cắm sạc vì pin sụt quá nhanh dùng khá khó chịu.

Có vấn đề về phần mềm rồi bạn àh! Đầu tiên khôi phục cài đặt gốc lại rồi theo dõi coi ntn

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Không root. Restore lại gốc xem sao bạn.
    Cả phần cài đặt wifi: tắt chế độ luôn check wifi cả khi máy nghỉ đi. Mục này trc mình để qua đêm mấy gần 20% pin. Tắt đi để qua đêm chỉ mất 2%

Mình tìm ra vấn đề nó nằm ở tính năng " Đồng Bộ ".

Mình đã thử tắt tính năng đấy đi thì thấy phần " Hệ điều hành Android " tiêu thụ pin chỉ hơn " Màn hình " 10%-15%.

Phần check Wifi mình cũng tắt luôn rồi

Để test tiếp xem còn tìm được cái nào nữa không.

Đợt này thấy S6 EDGE bản Hàn đã có Android 6.0.1, giờ ngồi hóng update xem nó có tiết kiệm pin hơn hay không.

[IMG]data/attachments/34/34755-e9031c6bea1f9cea1ef92ca739d96a0b.jpg[/IMG]

Sent from my SM-G925F using Tapatalk

thế nào mà khiếp thế bạn hiền

Trích dẫn Gửi bởi lamdtu

View attachment 27673

Bác dùng rom gì mà pin ổn quá...share link tải cho em với bác...

Mấy thánh cho mình hỏi với e mới dùng em s6 edge của sofank để qua đêm mất 40% mình đã reboot
    Về rom gốc. Không hiểu nó ngốn pin ở đâu. Bác nào biets chỉ e với

Trích dẫn Gửi bởi bloodsky
    Mình tìm ra vấn đề nó nằm ở tính năng " Đồng Bộ ".

Mình đã thử tắt tính năng đấy đi thì thấy phần " Hệ điều hành Android " tiêu thụ pin chỉ hơn " Màn hình " 10%-15%.

Phần check Wifi mình cũng tắt luôn rồi

Để test tiếp xem còn tìm được cái nào nữa không.

Đợt này thấy S6 EDGE bản Hàn đã có Android 6.0.1, giờ ngồi hóng update xem nó có tiết kiệm pin hơn hay không.

Bạn ơi, mình nghĩ máy bạn bị lỗi phần mềm rồi, bạn nên thử khôi phục về cài đặt gốc đi, "Hệ thống android" tiêu tốn pin như vậy là quá nhiều luôn đó, mình chưa từng thấy 1 máy nào mà android tiêu pin khủng khiếp như vậy. Đúng là nếu bạn tắt đồng bộ và wifi always scan đi thì sẽ đỡ hao pin, nhg 2 cái đó ko ngốn nhiều pin tới vậy đâu.
    Mình cũng dùng s6 cong, máy mình luôn bật đồng bộ, wifi/ always scan và dò vị trí GPS, 24/24 ko bao giờ tắt, mình có bật chế độ tiết kiệm pin. nếu mình xem phim liên tục thì được tới 1 2g trưa, còn dùng bình thường xem phim 1 2 tiếng, lướt web, vv thì cũng tới khuya 11 12g tối mới phải sạc, on scream trung bình khoảng 3 tiếng rưỡi 4 tiếng. và cái phần hệ thống android luôn nằm trong top tiêu thụ pin ít nhất tầm khoảng 4 hay 5% thôi. Ngày trc' mình cũng kỹ giống bạn tắt hết đồng bộ, wifi, GPS khi không xài, cái xong nghĩ lại xài smartphone phải để nó phục vụ mình, mua thì đắt như j` mà xài cứ phải bịn rịn ko dám xài hết ga sợ hao pin, nên giờ bật hết và thấy là cũng ko hao pin thêm bao nhiêu hết, Nên mình nghĩ bạn nên factory reset đi hoặc cài lại rom gốc ko root nha bạn.

Bác cài kernel của bác ManhIT đi bác, của e cũng bị như bác nhưng càikernel đó vô máy chạy ngon lành

Gửi từ SM-G925F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk