Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

Pin của s6 edge plus. Ai biết cho ý kiến với.

[IMG]data/attachments/37/37167-27546b4f1c9d6e62f6b8ff6bf325c61b.jpg[/IMG]

Mình mới mua s6 edge plus bản mỹ. Mình dùng đc 2 tuàn thấy pin có vẻ ko tốt. Cụ thể nếu ko dùng mà ở trạng thái chờ thì pin sụt nhanh hơn lúc sử dụng. Để qua đêm hết tầm gàn 20% ( tắt hết các thứ ) lúc bình thường ban ngày thì khoảng 30p tụt 5%. Mình chụp lại kiểm tra pin thì như này. Ae ai giống mình thì xin ý kiến. Và nếu có thể xin chỉ giúp cách sử lí.

Bạn download app cpu spy về kiểm tra. Mở 1 vài ứng dụng xong tắt màn hình đi vài phút rồi mở lên xem deep sleep có hoạt động k?
    Tụt pin vậy con của bạn dễ bị mất deep sleep lắm.

mình cũng giống bạn.để qua đêm cũng hao pin như voi uống philatop ấy. hóng cao nhân

deep sleep vẫn hoạt động bình thường bạn à. thế mới đau đầu.

Theo mình dùng s6 edge + so vs con note 4 của mình thì m rút ra kinh nghiệm là: ko tắt và ẩn bất cứ chương trình nào trong hệ thống máy có sẵn. Kệ nó. Cho nó vào 1 thư mục và để vậy.
    Cái hao pin chính là khi các bạn tắt 1 vài chức năng bạn cho là ko cần và ko dùng đến. Khi mà thằng androi nó quét mà ko dc nó sẽ hoạt động liên tục. Và đó là lý do hao pin. M đã thử r các bạn ạk. Ko tin. Hãy thử bật tất cả ứng dụng các bạn đã tắt.. và khởi động lại máy. Dùng 1 vài ngày. Rồi quay lại topic này. Rep cho tôi xem tình hình của các bạn

M dùng nhà mạng sprint , pin ngon , để qua đêm 8 tiếng tụt có 3% ,ko bật tiết kiệm pin nhé, tắt wifi , 3g, b tắt mấy app của nhà mạng đi xem có cải thiện đc ko

Root máy đi bạn hết ngay