Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

S6 edge plus không lên nguồn, sạc và reset không được.

Chào cả nhà,
    Hiện tại mình có 1 em s6 edge plus (hàng T-mobile).
    Tình hình hôm qua mình để nó trong túi từ 12h đến 13h15 thì tự nhiên mở máy không lên (màn hình đen thui, trước đó thì pin vẫn còn khoảng 50%).
    - Đã thử cắm sạc 6 tiếng vẫn k có tiến triển, kết nối vs máy tính cũng vậy.
    - Đã thử reset (Volumn - và Power) cũng đen thui.
    Hiện tại vẫn đang tìm phương pháp.
    Không biết có ai bị giống mình không ? và hy vọng ai đó biết cách giúp mình với thanks nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi VTTBK
    Chào cả nhà,
    Hiện tại mình có 1 em s6 edge plus (hàng T-mobile).
    Tình hình hôm qua mình để nó trong túi từ 12h đến 13h15 thì tự nhiên mở máy không lên (màn hình đen thui, trước đó thì pin vẫn còn khoảng 50%).
    - Đã thử cắm sạc 6 tiếng vẫn k có tiến triển, kết nối vs máy tính cũng vậy.
    - Đã thử reset (Volumn - và Power) cũng đen thui.
    Hiện tại vẫn đang tìm phương pháp.
    Không biết có ai bị giống mình không ? và hy vọng ai đó biết cách giúp mình với thanks nhiều.
    Bạn ơi bạn bấm một lần 4 nút khoản 15s thì sẽ lên thôi. Mình từng bị giống như máy bạn,mình xài s6 edge.

Trích dẫn Gửi bởi dungvt
    Bạn ơi bạn bấm một lần 4 nút khoản 15s thì sẽ lên thôi. Mình từng bị giống như máy bạn,mình xài s6 edge.
    Thanks bạn mình đã thử rồi nhiều lần lắm, bấm cả 2 phút mà cũng k lên.
    Đem ra samsung họ bảo là hư main board.
    Thiết bị được bảo hành 1 năm, trong khi mình không làm rớt hay làm gì tác động mà nó tự hư, nhưng k đc bảo hành buồn thật.
    Máy cao cấp mới ra mắt có 2 - 3 tháng mà bị như vầy thì hơi sợ. không biết tương lai còn bị không nữa. Người bạn đi chung mình nó "thấy máy ông bị vậy chắc sau này tui k dám mua đồ cao cấp như ông quá"

Bác đừng thay main vội chưa chắc đã hỏng main đâu ạ

Trích dẫn Gửi bởi humg2012
    Bác đừng thay main vội chưa chắc đã hỏng main đâu ạ
    haha thanks bạn, nhưng k chờ đc bn ah và đã thay rồi, chờ k có đth xài ức chế lắm

Đồ điện tử mà xui phải chịu thôi,ko riêng samsung mà iphone cũng thế,đang xài lăn đùng ra chết là chuyện bt,bởi vậy hàng chính hãng mới giá cao,mua xtay phải chấp nhận rủi ro thôi

Trích dẫn Gửi bởi nhatsport
    Đồ điện tử mà xui phải chịu thôi,ko riêng samsung mà iphone cũng thế,đang xài lăn đùng ra chết là chuyện bt,bởi vậy hàng chính hãng mới giá cao,mua xtay phải chấp nhận rủi ro thôi
    Uhm mình biết. Nhưng mà dù gì cũng là hàng cao cấp của hãng mà bị như thế thì dễ mất uy tín lắm vs đồ xách tay thì cũng là Samsung sản xuất chứ đâu phải hãng tàu sản xuất đâu .

Trích dẫn Gửi bởi VTTBK
    Uhm mình biết. Nhưng mà dù gì cũng là hàng cao cấp của hãng mà bị như thế thì dễ mất uy tín lắm vs đồ xách tay thì cũng là Samsung sản xuất chứ đâu phải hãng tàu sản xuất đâu .
    Bạn có làm rơi hay va chạm mặt lưng vào đâu không, sao tự nhiên đang dùng lại đi main được @@. Mình có 1 cách khác là bạn để cho nó hết hẳn Pin, thường 50% bạn để khoảng qua 1 đêm là hết.

Đợi hết hẳn bạn cắm sạc và đợi 10 phút ấn nút nguồn. Để khởi động máy lên, thường cái này là do lỗi xung phần mềm với phần cứng

Trích dẫn Gửi bởi Anm
    Bạn có làm rơi hay va chạm mặt lưng vào đâu không, sao tự nhiên đang dùng lại đi main được @@. Mình có 1 cách khác là bạn để cho nó hết hẳn Pin, thường 50% bạn để khoảng qua 1 đêm là hết.

Đợi hết hẳn bạn cắm sạc và đợi 10 phút ấn nút nguồn. Để khởi động máy lên, thường cái này là do lỗi xung phần mềm với phần cứng
    Hehe thanks bạn mình đã thay main rồi. Không rơi rớt gì hết bn, thế nên mình mới hơi ức chứ còn rơi thì nói j nữa. Mình đã cố gắng để 2 ngày tìm mọi cách mà vẫn k có động tĩnh j. Cái này cũng chả biết vì sao luôn ? Vào hãng thì nhân viên báo hư main thay luôn chắc cũng k tìm đc nguyên nhân.

Có phải bị như vậy không?
    Lưu ý có dấu "x" rất nhỏ ở dưới góc phải hoặc trái nhe
    cái này sẻ xảy ra khi bạn cắm sạc và nó tự động hiểu là bạn cắm kiếng thực tế ảo Samsung VR đó
    chỉ cần thay bộ phận chip sạc trong máy thôi.