Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

S6 Egde không có thiết lập ngày giờ đêm ở màn hình cong

EM mới chuyển từ S6 qua S6 Egde, thấy nghe nói có chế độ hiện thị đồng hồ đêm ở màn hình cong (Night Lock) mà ko thấy cài đặt chỗ nào???

Ngoài ra , khi mình vuốt ở màn hình cong, lúc được lúc không nó hiển thị lên nhỉ, ko nhạy, tức là vuốt 1 cái lên liền ????

Anh em cho hỏi khắc phục sao?

Pin để qua đêm mất 2%, trong khi S6 thường ko mất % nào nhỉ

1. Đồng hồ: Cài đặt, Màn hình, Đồng hồ ban đêm, chọn ON, trong đây có chỉnh giờ bắt đầu, mặc định là từ 9:00PM - 7:00AM.
    2. Vuốt màn hình cong thì thao tác vuốt đầu tiên là kéo từ trái sang rồi trả ngược lại từ phải sang, giống thao tác chà chà đó mới đúng, sau đó thì bạn có thể vuốt theo chiều ngang để hiện các mục khác, rất nhiều người nghĩ răng vuốt theo chiều ngang nhưng không phải thế. Đôi khi bạn làm được thì có thể nói là hên!!
    3. Pin mình để qua đêm mát nhiều hơn 2% đấy, theo mình thì 2% đã là rất tốt.

Trích dẫn Gửi bởi bangquynh
    1. Đồng hồ: Cài đặt, Màn hình, Đồng hồ ban đêm, chọn ON, trong đây có chỉnh giờ bắt đầu, mặc định là từ 9:00PM - 7:00AM.
    2. Vuốt màn hình cong thì thao tác vuốt đầu tiên là kéo từ trái sang rồi trả ngược lại từ phải sang, giống thao tác chà chà đó mới đúng, sau đó thì bạn có thể vuốt theo chiều ngang để hiện các mục khác, rất nhiều người nghĩ răng vuốt theo chiều ngang nhưng không phải thế. Đôi khi bạn làm được thì có thể nói là hên!!
    3. Pin mình để qua đêm mát nhiều hơn 2% đấy, theo mình thì 2% đã là rất tốt.
    Cám ơn bác

Mãi mới có người giúp ^^

1 với 3 là oke em thử rồi (2% theo em cũng tạm chấp nhận được)

Riêng cái vuốt thì đổi lúc nó ko lên, mãi mới được , thôi thì chấp nhận vây

Khi màn hình tắt bạn vuốt dọc theo cạnh màn hình:
    Vuốt 1 lần từ dưới lên rồi kéo xuống hoặc ngược lại, vuốt từ trên xuống rồi vuốt ngược lên, nhớ là trong lúc vuốt k đc nhấc tay lên nhé.
    Chúc bạn vuốt thành công

Trích dẫn Gửi bởi Celano
    Khi màn hình tắt bạn vuốt dọc theo cạnh màn hình:
    Vuốt 1 lần từ dưới lên rồi kéo xuống hoặc ngược lại, vuốt từ trên xuống rồi vuốt ngược lên, nhớ là trong lúc vuốt k đc nhấc tay lên nhé.
    Chúc bạn vuốt thành công
    Nói chung vuốt lâu lâu trúng à ^^