Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

CẦN HƯỚNG DẪN CÀI BẢN ROM GỐC VN 5.1.1 CHO MÁY QUỐC TẾ (THÁI LAN)

Mọi người ơi, mình mới mua 1 con S6 SM-G920F bản quốc tế của thị trường Thái Lan, đã được chạy android 5.1.1 rồi, mình check trong phone info: PDA là: G920FXXU3QOKR, mã CSC: G920FTHL3QỌT, mã CSC là THL, check bên sammobile thì đây đúng là bản rom của thị trường thái lan. Mà khổ nổi, máy mình không nhận được cuộc gọi đến, mình thử hết các cách trên gg rồi, nào là check sim và thay sim luôn rồi, sim mình bình thường, rồi kiểm tra hết các chức năng chặn trên máy, thậm chí factory reset luôn, mà vẫn bị lúc nhận được cuộc gọi lúc không nhận được, sóng thì đầy cây, gọi đi và nhắn tin vẫn bình thường mỗi cái nhận cuộc gọi là khó khăn, gọi 10 cuộc chắc nhận được 3 cuộc. Và máy mình cũng không nhận kies3 trên laptop nữa, mình đã bật chức năng debug lên r` cũng không được, cắm vào thì laptop vẫn báo là có kết nối với galaxy S6, kies cũng báo, nhưng sau đó thì nó về màn hình please connect your device, connect với smart switch thì bình thường, và mình cũng làm thử các bước trên kies nó hướng dẫn là khôi phục về firmware gốc bằng kies, khôi phục thành công luôn, nhưng vẫn không connect được, mình thấy giống như kies nó không nhận máy mình vì máy mình của thị trường Thái Lan, mình đoán vậy thôi vì mình ko rành lắm, mình down luôn mấy bản kies3 của Thái của Mỹ về vẫn bị tương tự.
    Có ai chỉ mình cách khắc phục 2 lỗi này không, quan trọng nhất là nhận được cuộc gọi bình thường, mình đang tính root nó về bản rom 5.1.1 gốc của VN không biết có cải thiện được không? Nếu được mong mọi người chỉ mình cách root với, mình mới sử dụng thôi nên không rành, tìm kiếm trên gg nhiều thông tin quá nên không biết phải làm sao, hoặc ai có cách khác không, giúp mình với, mình cảm ơn

Bạn cài rom gốc Việt Nam. Sau đó root máy, cài Samsung Info vào trong cài đặt samsung info thì chọn công cụ -> đổi csc. Đổi sang csc XXV ( Việt Nam). Máy sẽ tự khởi động lại vào recovery chọn reboot. ok.
    Chạy là rom gốc Việt Nam 1 lần nữa. Sẽ là bản thuần Viêt Nam
    Chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi duvanthinh
    Bạn cài rom gốc Việt Nam. Sau đó root máy, cài Samsung Info vào trong cài đặt samsung info thì chọn công cụ -> đổi csc. Đổi sang csc XXV ( Việt Nam). Máy sẽ tự khởi động lại vào recovery chọn reboot. ok.
    Chạy là rom gốc Việt Nam 1 lần nữa. Sẽ là bản thuần Viêt Nam
    Chúc bạn thành công
    Cảm ơn bạn nhiều nha, hôm qua mình thử cài rom gốc Vietnam qua Odin down trên sammobile về, không hiểu sao mình check phone info, may quá csc nó tự đổi qua XXV luôn rồi, Mã CSC gốc: XXV, Mã CSC firmware: XXV, Mã CSC hoạt động: cũng XXV, r` nó đổi luôn mã sản phẩm: thành SM-G920FZDAXXV, Quốc gia CSC: cũng để vietnam luôn, nó mất tiêu cái THL luôn rồi, ảo diệu thật, mình ko phải root gì cả. Vừa mừng mà cũng vừa lo chẳng biết mình có làm cái j` sai ko mà nó đc nv, vì mình nghe nói up rom vietnam thì cái CSC nó ko đổi đc nó, mà cái này up xong máy mình tự đổi luôn