Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Galaxy S6 gặp lỗi gọi điện thoại bằng loa ngoài

Chào các bạn. Con s6 của mình gặp phải vấn đề này ko biết lỗi do đâu: thực hiện cuộc gọi bằng loa trong rất bình thường, nhưng nếu bật loa ngoài thì đầu dây bên kia sẽ ko nghe đc mình nói gì (trong khi mình vẫn nghe đc họ nói). Mình nghĩ mic hỏng, nhưng ghi âm, ghi video vẫn có tiếng.
    Mong cao nhân nào biết đc lỗi này vào chỉ giúp mình với!
    Thân.

Máy bác là bản nào.neeys là g920t hoặc w8 thì flash thử pack này xem sao.còn nếu ko phải t hoặc w8 thì làm phát full backup rồi flash thử xem có fix được ko.nếu lỗi thì restore lại
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Fix/Patch] Flashable Call Audio Fix for T/W… | T-Mobile Samsung Galaxy S6</div>

Trích dẫn Gửi bởi mliky0122
    Máy bác là bản nào.neeys là g920t hoặc w8 thì flash thử pack này xem sao.còn nếu ko phải t hoặc w8 thì làm phát full backup rồi flash thử xem có fix được ko.nếu lỗi thì restore lại
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Fix/Patch] Flashable Call Audio Fix for T/W… | T-Mobile Samsung Galaxy S6</div>
    Máy em bản P cũng bị, cài đủ mọi ROM rồi, sẽ thử và feedback ngay

TÌnh hình là không được, cài vào mất sóng luôn, ai biết cách fix hộ với

Trích dẫn Gửi bởi thuancoihg
    TÌnh hình là không được, cài vào mất sóng luôn, ai biết cách fix hộ với
    thế nên mình mới nói phải back up lại rom trước đã.vì cái đấy là dành cho bản t mà.có ở hà nội ko thì qua mình xem cho

thế nên mình mới nói phải back up lại rom trước đã.vì cái đấy là dành cho bản t mà.có ở hà nội ko thì qua mình xem cho
    Hi bác, em đang trong quá trình thử ROM nên đã cài mới hẳn rồi, bác ở đâu Hà Nội vậy? Em mang qua bác nghía hộ em cái, chứ gọi cả skype cũng bị chứ không phải riêng gọi điện đâu ạ.

Hi bác, em đang trong quá trình thử ROM nên đã cài mới hẳn rồi, bác ở đâu Hà Nội vậy? Em mang qua bác nghía hộ em cái, chứ gọi cả skype cũng bị chứ không phải riêng gọi điện đâu ạ.
    E ở khu ngã tư sở bác ơi

E ở khu ngã tư sở bác ơi
    Bác ơi liệu cái lỗi này nó bị là bị phần cứng hay phần mềm nhỉ? Lúc cài rom em có xóa cái để kích hoạt "cuộc gọi rảnh tay" xoay xoay mà máy sprint hay bị ấy ạ.

Bác ơi liệu cái lỗi này nó bị là bị phần cứng hay phần mềm nhỉ? Lúc cài rom em có xóa cái để kích hoạt "cuộc gọi rảnh tay" xoay xoay mà máy sprint hay bị ấy ạ.
    Trước mình dùng có bị cái này đâu

Trước mình dùng có bị cái này đâu
    Bác ơi cho em cái địa chỉ, nếu bác ko bận thì chiều đi làm về em qua bác nghía giúp em với