Để một website có thể được nhiều người biết đến, truy cập đông thì hoạt động SEO không thể không thực hiện. Trên thực tế, việc rút gọn link đã dần trở nên phổ biến hơn rất nhiều. Chúng cũng chứng minh được mình là một công cụ không thể thiếu cho những ai muốn SEO trang facebook. Đó là lý do bạn cần xem ngay bài viết dưới đây của chúng tôi, sẽ có rất nhiều thông tin thú vị về rút gọn link trên facebook được Rutgon.com chia sẻ đấy, đón xem nhé.

>>> Xem thêm: rút gọn link linkedin - rút gọn link được dùng như thế nào trên facebook

Hiện nay, có khá nhiều công cụ rút gọn link. Bạn chỉ cần gõ tìm kiếm với cụm từ “rút gọn link” là sẽ nhận được hàng triệu kết quả khác nhau với rất nhiều công ty, doanh nghiệp cung cấp dịch vụ. Xong những công cụ trên chưa thực sự mang lại hiệu quả bởi link sau khi rút gọn không thể hiện được ý nghĩa cũng như kém thu hút. Đó là lý do mà bạn nên tìm tới với công cụ rút gọn link được cung cấp bởi rutgon.com
Những người làm social marketing thì thường không quan tâm tới hình thức link mà chỉ tập trung đăng bài và nội dung mình muốn nói một cách liên tiếp, tần suất lớn. Ngược lại, những ai quan tâm tới thương hiệu nhiều hơn thì chú ý hơn vào đường link rút gọn. Chúng giúp khách hàng nhìn nhận và liên tưởng dễ hơn. Nó cũng tương tự như cách mà người ta đặt password vậy, càng dễ ghi nhớ thì càng yên tâm hơn.

Khi thực hiện kinh doanh hay quảng cáo trên facebook, điều bạn cần đạt được đó chính là thiện cảm của những người dùng khác. Khi họ cảm thấy link của bạn thú vị, tỉ lệ click vào link sẽ cao hơn. Để đạt điều này, link của bạn cần có phần miền uy tín, chẳng hạn như gov, edu, buss,..

Chúng ta đang sống trong một thời kỳ mà mạng xã hội vô cùng phát triển, liên quan rất nhiều tới đời sống hàng ngày cũng như công việc của mọi người. Xong không phải ai cũng thực sự nắm được những tác dụng của chúng trong việc kinh doanh, quảng cáo và truyền bá này.

>>> Xem thêm : Rutgon - điểm đặc biệt nhất khi dùng link rút gọn cho bài đăng