Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    E lên bản M mà cảm thấy hơi ăn pin thì phải. Ko biết các bác thế nào. Đã tắt hết các ứng dụng không dùng đến. Dùng thấy nóng máy. Đành về lại 5.1.

Gửi từ SM-G920F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

B2- VÀO TIẾP download mod, up tiếp boot_fixbootloop.tar (AP). oldsboot.tar (BL). Bỏ chọn reboot.

<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    index - powered by h5ai v0.28.1+005~69a72cc (https://larsjung.de/h5ai/)</div>

(gồm oldboot.tar, newsboot.tar, recovery.tar). OK vào recovery.
    Bác ơi cho em hỏi bước này là flash 2 file boot_fixbootloop.tar và oldsboot.tar. Rồi làm sao nữa? chưa hiểu câu sau cho lắm. lần trc mình flash mỗi rom rồi chẳng may reset nó treo logo nên lần này muốn hỏi kĩ 1 tí

mài mò cũng xong.thế cho hỏi.sao vào recovery nó ko ra bản philip vậy.còn root recovery sao ạ

Trích dẫn Gửi bởi binh543
    mài mò cũng xong.thế cho hỏi.sao vào recovery nó ko ra bản philip vậy.còn root recovery sao ạ
    Vì ở bước cuối đã về lại recovery góc rồi bạn. nếu bạn muốn ROOT thì thêm phần root trước bước FACTORY RESET. là bạn chép file root vào trong máy như modem.zip. sao khi up philip xong bạn root như bình thường rồi tiếp tuc các bước còn lại. link file root của bạn đây.
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fdownload.chainfire.e u[/IMG]
    SuperSU Download</div>

Trích dẫn Gửi bởi Hieu91
    B2- VÀO TIẾP download mod, up tiếp boot_fixbootloop.tar (AP). oldsboot.tar (BL). Bỏ chọn reboot.

[IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    index - powered by h5ai v0.28.1+005~69a72cc (https://larsjung.de/h5ai/)</div>

(gồm oldboot.tar, newsboot.tar, recovery.tar). OK vào recovery.
    Bác ơi cho em hỏi bước này là flash 2 file boot_fixbootloop.tar và oldsboot.tar. Rồi làm sao nữa? chưa hiểu câu sau cho lắm. lần trc mình flash mỗi rom rồi chẳng may reset nó treo logo nên lần này muốn hỏi kĩ 1 tí
    Chử OK vào recovery có nghĩa là mình làm xong B2 vào tiếp download mod để up tiếp recovery đó bạn. ở bước 2 bạn chỉ úp 2 file thôi oldboot.tar và newsboot.tar. còn recovery.tar là để lại bước cuối dùng. Bạn úp xong oldboot.tar và newsboot.tar thì mình vào download mod up tiếp philiprecovery đó bạn. và nhớ từ B1 đến B6 kg được chon reboot nhé.

Bác cho e hỏi tý. E lên bản M bị lỗi. Về lại 5.1 bị báo lỗi ở 99%. Theo hướng dẫn e đã fix ok. Dùng ok. Nhưng e thử odin lại bản xxv gốc vẫn bị báo lỗi ở 99% vậy khi có OTA mới cập nhật thì có bị lỗi nữa không ạ. Và có cách nào khác khắc phục lỗi 99% không ạ. Thank

Trích dẫn Gửi bởi hungnt.tin
    Bác cho e hỏi tý. E lên bản M bị lỗi. Về lại 5.1 bị báo lỗi ở 99%. Theo hướng dẫn e đã fix ok. Dùng ok. Nhưng e thử odin lại bản xxv gốc vẫn bị báo lỗi ở 99% vậy khi có OTA mới cập nhật thì có bị lỗi nữa không ạ. Và có cách nào khác khắc phục lỗi 99% không ạ. Thank

cai nay minh kg ro nua ban. hjhj

Trích dẫn Gửi bởi Huỳnh Thanh Hùng
    Chử OK vào recovery có nghĩa là mình làm xong B2 vào tiếp download mod để up tiếp recovery đó bạn. ở bước 2 bạn chỉ úp 2 file thôi oldboot.tar và newsboot.tar. còn recovery.tar là để lại bước cuối dùng. Bạn úp xong oldboot.tar và newsboot.tar thì mình vào download mod up tiếp philiprecovery đó bạn. và nhớ từ B1 đến B6 kg được chon reboot nhé.
    bác ơi cho em hỏi ý em là khi flash 2 cái boot_fixbootloop.tar (AP). oldsboot.tar. Còn 3 cái này (oldboot.tar, newsboot.tar, recovery.tar) làm tiếp kiểu gì ý ạ? cái nào vào chỗ AP? cái nào vào BL?
    Còn bước 3 thì cái đấy cho vào ô AP đúng ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi Hieu91
    bác ơi cho em hỏi ý em là khi flash 2 cái boot_fixbootloop.tar (AP). oldsboot.tar. Còn 3 cái này (oldboot.tar, newsboot.tar, recovery.tar) làm tiếp kiểu gì ý ạ? cái nào vào chỗ AP? cái nào vào BL?
    Còn bước 3 thì cái đấy cho vào ô AP đúng ko ạ?
    oldboot.tar, newsboot.tar, recovery.tar
    oldboot.tar dùng ở Bước 2. newsboot.tar, recovery.tar dùng ở B6 nha Bạn. Tại file nó nằm chung thôi. chứ file nào tải về là điều có dùng hết. mỗi thằng dùng một bước nha bạn

giờ mình đã cài xong bản M rùi.muốn root fai dùng gì.