Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

k có chế độ tìm điện thoại g920p

Tình hình là em mua 1 con s6 sprint. Chạy rom gốc (stock) mà không thấy chế độ tìm điện thoại (sử dụng samsung acconunt) trong màn hình khóa và bảo mật. E xin hỏi có bác nào bị như vậy không mà lỗi này do phần mềm rom hay lỗi ở máy ạ phần cứng các thứ các thứ ạ? Mà cho e hỏi luôn là máy sprint rom stock có cập nhật ota lên 6.0 trực tuyến đc k ạ hay phải up rom

[IMG]data/attachments/34/34819-5da7ec6ed1f30a44cc9619fb1e460f3c.jpg[/IMG]

Bạn xài rom stock hay cook? Cook thì có thể đã bị lược bỏ, stock thì coi lại máy

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Bạn xài rom stock hay cook? Cook thì có thể đã bị lược bỏ, stock thì coi lại máy
    E mua về đã thấy thế rồi. Làm sao để biết mình đag chạy rom cook hay stock

Trích dẫn Gửi bởi woaymy
    E mua về đã thấy thế rồi. Làm sao để biết mình đag chạy rom cook hay stock
    Mình thấy dễ nhất là tải titanium backup về xài, nếu xài ok thì thường là rom cook, do rom cook nó thường có root rồi

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Mình thấy dễ nhất là tải titanium backup về xài, nếu xài ok thì thường là rom cook, do rom cook nó thường có root rồi
    Nếu chạy rom stock là máy đểu ạ hay lỗi phần cứng. E ở tận cao bằng nếu mãy lỗi phải xg tận HN đổi nên e muốn hỏi cho rõ nếu tự khắc phục đc thi đỡ kinh phí sức khỏe đi lại. Phone info thì nó hiện là chưa root.

Bạn up thử rom stock bản mới nhất xem. <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.sammobile.com[/IMG]
    Download firmware: G920PVPU3BOL1_G920PSPT3BOL1_BST - SamMobile</div>
    Nếu úp cái này mà vẫn không có thì coi lại phần cứng máy.
    Nên căn nhắc trước khi úp: có thể mất bảo hành, và rom stock này không tương thích với mạng việt nam, phải active phone,...

Cảm ơn newwold rất nhiều h up rom đấy mà k dùng đc ở vệt nam, mất bảo hành thi minh k up đâu lại còn phải unlock nữa thì. Dùng thế này là cũng ổn rồi thiếu mỗi cái chức năng đấy còn mọi thứ ok hết. Nếu định vị đt thì cũng có google account rồi. Đợi khi nào ra 6.0 up lại xem

hi, bít gì giúp đó ấy mà