Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Trích dẫn Gửi bởi luuvu1007
    mình đăng nhập tài khoản google xong reset bị báo fap look phải chạy về gốc. cho mình cách fix với
    Vào cài đặt /nhà phát triển- on nó lên là xong

mình xài rom stock muốn chuyển chế đọ mạng sang 2g mà k được, các bác có cách nào chỉ giáo dùm ah

Trích dẫn Gửi bởi daoxuandong
    Hướng dẫn cách kiểm tra mã số máy S6 Sprint:
    Sprint là nhà mạng CDMA nên nó không in số imei sau lưng mà chỉ in chữ DEC đằng sau là 18 số nữa, các bác vào trang này:<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fwww.meidconverter.net[/IMG]
    Online MEID Converter - Convert ESN,MEID, and IMEI from HEX/DEC with MetroPCS SPC</div>
    nhập 18 số DEC nêu trên vào rồi convert về IMEI, nếu nó khớp IMEI trong *#06# thì là máy nguyên bản.
    Ví dụ máy mình mã DEC là 256691544904358181, convert về IMEI ở trang trên sẽ ra: 99000579428025, khớp với IMEI trong máy mình
    Em mới tậu con 920p, kiểm tra theo cách bác thì không ra imei như bác nói. Trường hợp đó là máy dựng hả bác? Em lo quá

Trích dẫn Gửi bởi nbs
    Em mới tậu con 920p, kiểm tra theo cách bác thì không ra imei như bác nói. Trường hợp đó là máy dựng hả bác? Em lo quá
    không phải đâu bác, hình như khi unlock bằng box nó đổi imei ấy, k phải máy nào k trùng imei cũng là máy dựng nha, mấy tốt thì yên tâm sử dụng

Trích dẫn Gửi bởi smartphone
    các bác cho e hỏi là rom này lỗi cảm biến nhịp tim, với theme phải k a?.
    hình như quả này là đúng bác ạ
    em ko cài đc theme, có phần cài đặt cho S6 edge, còn nh vấn đề e chưa tìm hiểu nhưng nói chung rom này vẫn lỗi thì phải

Tình hình là em vừa mua samsung s6 mỹ nhà mạng Sprint: Cảm nhận ban đầu: máy đẹp, chức năng các thứ đủ TUY NHIÊN: Sau khi check imei qua DEC ok thì check Imei<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fxn--trnhttp-kya[/IMG]
    trênhttp://www.imei.info/phone-info-request/samsung/990005814800844/like-us/free/</div>thì nó bảo là GALAXY S5 + Phone info của Samsung là máy vẫn là S6 chíp vẫn là EXYNOS 7420, CPUZ vẫn chip như vậy, antutu 77k + Gọi điện cho cửa hàng thì họ bảo do bản xách tay n không chính xác như vậy Bác nào gặp trường hợp như em chưa. Cho em ý kiến với, đang hoang mang quá

Mình mới dùng s6 mỹ của nhà mạng sprint. Lúc đầu sạc cùng với cục sạc nhanh thì chỉ 1h15p là đầy, tự dưng giờ cắm vào toàn báo 5h20p mới đầy.mình có thử cục sạc thường 2a va cục sạc tab 4 đều vẫn thế.xem phần pin thì thấy báo "Đang sạc (Usb)" mà bình thường phải là "Đang sạc (AC)". Có bạn nào biết chỉ giúp mình khắc phục lại sạc AC k? K 5h đầy pin chắc ngán quá. Giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    Mình mới dùng s6 mỹ của nhà mạng sprint. Lúc đầu sạc cùng với cục sạc nhanh thì chỉ 1h15p là đầy, tự dưng giờ cắm vào toàn báo 5h20p mới đầy.mình có thử cục sạc thường 2a va cục sạc tab 4 đều vẫn thế.xem phần pin thì thấy báo "Đang sạc (Usb)" mà bình thường phải là "Đang sạc (AC)". Có bạn nào biết chỉ giúp mình khắc phục lại sạc AC k? K 5h đầy pin chắc ngán quá. Giúp mình với
    Chắc do bản rom bạn ạ

Mọi người ơi có cách nào fix để sử dụng cảm biến nhịp tim của rom này không?
    Thanks

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Mọi người ơi có cách nào fix để sử dụng cảm biến nhịp tim của rom này không?
    Thanks
    up rom khác đi bạn -_-