Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 34
    Trích dẫn Gửi bởi tuananhsss
    up rom khác đi bạn -_-
    Do hệ máy này rom ít quá, mấy rom trên xda cho s6 sprint khi cài vô nó toàn check hand free gì đó, chắc là của nhà mạng, chạy suốt. Mà mình không hiểu có những rom s6 dùng được tất cả các model, từ quốc tế đến nhà mạng(T-mobile,...). Chỉ trừ s6 sprint là không cài được. Không hiểu do kernel hay phần cứng của thằng này có gì đó khác những máy kia.
    Hi vọng 1 thời gian nữa, sẽ có nhiều rom cho hệ máy này, hoặc máy này cài được rom của máy quốc tế

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Do hệ máy này rom ít quá, mấy rom trên xda cho s6 sprint khi cài vô nó toàn check hand free gì đó, chắc là của nhà mạng, chạy suốt. Mà mình không hiểu có những rom s6 dùng được tất cả các model, từ quốc tế đến nhà mạng(T-mobile,...). Chỉ trừ s6 sprint là không cài được. Không hiểu do kernel hay phần cứng của thằng này có gì đó khác những máy kia.
    Hi vọng 1 thời gian nữa, sẽ có nhiều rom cho hệ máy này, hoặc máy này cài được rom của máy quốc tế
    cứng nó khác b ơi, nó có cả mạng CDMA nữa , các máy kia b để ý nó chỉ thuần GSM thôi nhé

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Ủa có cách sửa cái hand free ấy mà bạn.chỉ cần dùng app đôi tên 1 file từ đuôi apk thanh bak là xong

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    Ủa có cách sửa cái hand free ấy mà bạn.chỉ cần dùng app đôi tên 1 file từ đuôi apk thanh bak là xong
    Hi, mình không biết nó tên gì, sợ xóa lộn file

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankt86
    Bạn nào hướng dẫn mình root và cài twrp cho g920p với, hay có linh hướng dẫn chia sẻ vs mình cũng đc. Mình đang ở 5.1.1. Thanks

Lên xda có đầy đu. Mình vừa làm xong, mọi thứ ok hết

Trích dẫn Gửi bởi tuananhsss
    Tình hình là em vừa mua samsung s6 mỹ nhà mạng Sprint: Cảm nhận ban đầu: máy đẹp, chức năng các thứ đủ TUY NHIÊN: Sau khi check imei qua DEC ok thì check Imei<div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fxn--trnhttp-kya[/IMG]
    trênhttp://www.imei.info/phone-info-request/samsung/990005814800844/like-us/free/</div>thì nó bảo là GALAXY S5 + Phone info của Samsung là máy vẫn là S6 chíp vẫn là EXYNOS 7420, CPUZ vẫn chip như vậy, antutu 77k + Gọi điện cho cửa hàng thì họ bảo do bản xách tay n không chính xác như vậy Bác nào gặp trường hợp như em chưa. Cho em ý kiến với, đang hoang mang quá
    Tôi cũng thế... k pit n chạy rom gì mà k nhận danh bạ

Mình cài bản rom này trên xda, mọi thứ hoạt động tốt, chỉ có trên status bar cứ chạy dòng chữ 400...MHz interactive. cái này ai bị không, nghĩa là sao vậy, fix thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi vinhtp6
    Mình cài bản rom này trên xda, mọi thứ hoạt động tốt, chỉ có trên status bar cứ chạy dòng chữ 400...MHz interactive. cái này ai bị không, nghĩa là sao vậy, fix thế nào?
    Cái ấy là thông tin cpu đang chạy.nh mình k có cái ấy

Bản này lỗi nhiều lắm, một số tính năng không ổn định. Cài được 1 ngày phải sang bản khác vì không chịu đc

Trích dẫn Gửi bởi vinhtp6
    Bản này lỗi nhiều lắm, một số tính năng không ổn định. Cài được 1 ngày phải sang bản khác vì không chịu đc
    Ủa bác lỗi nh gì sao mình có bị gì đâu nhỉ