Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

S6 Sprint bootloop vào TWRP recovery

Máy mình úp rom cook như "Renegade", "Sac23_ note5", "Joshwaaa" gốc thì bị tình trạng như sau:
    - Khi up xong vào tới màn hình chọn ngôn ngữ, đợi 1 xíu (chưa tới 1p) là máy tự boot vào TWRP. Mình đã tiếp tục factory reset và restart lại nhiều lần thì vẫn bị boot ngược vô TWRP. Cố lắm thì chỉ chạy được tới khúc cấu hình máy lần đầu, báo là chờ 3,4 phút gì đó là bị tiếp, không thể nào vào homescreen được.
    -> Cho mình hỏi máy mình bị như trên có phải là do không có sim của nhà mạng Sprint nên mới bị vậy không.
    -> Có cách nào khắc phục lỗi này không?
    -> Có bạn nào xài s6 Sprint úp mấy rom trên ok không?

Máy mình mua tại cửa hàng ở VN và hiện tại xài ok với bản duy nhất bản rom cook "Joshwaaa repack"( của mấy bạn VN cook lại từ rom Joshwaa repack) và twrp 3.0. Mình có up thử rom stock của nhà mạng thì ok, chỉ bị dính cái Its On thôi.
    Thanks các bạn

3 cái rom đó mình chỉ được 1 rom joshwaaa là không bị khởi động lại, cũng k hiểu sao luôn, nhớ tháo sim ra cài đặt lần đầu xong xui mới bỏ sim vào

Mình cài toàn để sim, cái joshwaaa vẫn bị, chỉ cái joshwaaa repack của việt nam là không bị. Lỗi này bó tay thiệt

Đồng cảnh ngộ. Clickbuy có rom cook đó bác.

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Mấy bác ấy ém hàng có share đâu. Bản đó build trên rom gốc bản OL1 mới nhất

trước mua máy về thì máy mình cài sẵn cái rom ngon mượt mà với pin trâu lắm mà tìm trên mạng k ra, tại mình mày mò up rom cook, hỏi ông bán đt thì kêu rom cài sẵn là rom mua ngon nhất của nó, lên mạng tìm k ra đâu, @@

Trích dẫn Gửi bởi newworld
    Mấy bác ấy ém hàng có share đâu. Bản đó build trên rom gốc bản OL1 mới nhất

S6 sprint BOL1 ngoài rom Joshwaaa còn có Renegade v2(ko phải v1 nhé) không bị bootloop, tự reset lại. Nên chạy TWRP 2.8.7.1. Mình thử nhiều lần xong ok, flash hẳn kernel hacker-kernel-SM-G920P-V12-su_266 rất ổn định và nhanh. Antutu đc 75488 lận.

Bạn có thể cho mình xin link rom Renegade V2 được không, mình chỉ thấy có OJ7-V1 cho S6 và OL1-V1 cho S6 Edge

Trích dẫn Gửi bởi tuanpanutrition
    S6 sprint BOL1 ngoài rom Joshwaaa còn có Renegade v2(ko phải v1 nhé) không bị bootloop, tự reset lại. Nên chạy TWRP 2.8.7.1. Mình thử nhiều lần xong ok, flash hẳn kernel hacker-kernel-SM-G920P-V12-su_266 rất ổn định và nhanh. Antutu đc 75488 lận.

có bác nào cài xposed thành cong cho 920p k nhỉ, mình cài cái là treo logo

Trích dẫn Gửi bởi tuanpanutrition
    bạn có link v2 không, với lại mình flash kernel hacker thành công rồi mà nó vẫn là unikernel nhỉ