Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 98
    Tiện thể khoe tí, sprint, room stock, ko root, time on dùng nghe nhạc, zalo, lướt web, độ sáng 40%, có dùng app của didongthongminh xóa các app ngầm, ứng dụng nhà mạng.....

Em mới chuyển qua dùng Android. Bác nào chỉ giùm e khi có cuộc gọi đến e lắc mấy cái là nó từ chối luôn. Tắt chỗ nào đc ạ

Trích dẫn Gửi bởi khang.tranquang
    file logo khởi động cho bác nào cần, flash thẳng qua recovery, mình cũng dùng room này rồi, ấn tượng chung là room mượt, pin trâu, time on có thể lên đến 5h30p, nhưng lỗi tự động khóa máy rất khó chịu, cuối cùng sau bao ngày nghịch ngợm các kiểu, mình lại về room gốc , nghịch gì thì nghịch sau này các bác rồi cũng chỉ cần sự ổn định mà thôi
    Pin chờ bản oj7 có tốt ko bạn? Trc mình cũng sài rom gốc qua đêm tụt 10%pin. Ko bật wf, 3g mặc dù dùng bình thường cả wf 3g onl đc tầm 4h30', pin ko chai. H up rom cook cũng vậy thấy pin chờ yếu quá. Mình bật chế độ máy bay, bật wf qua đêm 8tiếng ko tụt % nào. Ko biết cái mạng di động nó ngốn gì lắm thế

Trích dẫn Gửi bởi khang.tranquang
    Tiện thể khoe tí, sprint, room stock, ko root, time on dùng nghe nhạc, zalo, lướt web, độ sáng 40%, có dùng app của didongthongminh xóa các app ngầm, ứng dụng nhà mạng.....
    bạn chia sẻ cho mọi ng đang sài rom gì, xóa những app nào mà ko cần root vậy? Trông mà hâm mộ. A e sprint mình ít ng thì quấn túm lấy nhau. Mình dùng em sprint này thấy cũng hài lòng nhưng thấy vụ pin chờ kém quá ko biết có nên thêm lúa lên qt ko

Trích dẫn Gửi bởi anhtuankt86
    bạn chia sẻ cho mọi ng đang sài rom gì, xóa những app nào mà ko cần root vậy? Trông mà hâm mộ. A e sprint mình ít ng thì quấn túm lấy nhau. Mình dùng em sprint này thấy cũng hài lòng nhưng thấy vụ pin chờ kém quá ko biết có nên thêm lúa lên qt ko
    Đúng là pin của con S6 này kém thật, hay tại máy Sprint nên pin nó kém vậy bác nhỉ? E mới dùng mấy ngày mà nản với pin thật.
    E cũng mày mò rồi cuối cùng giờ quay về stock room, root và xóa hết mấy ứng dụng ko cần thiết để tiết kiệm pin chút.
    Mà bác có xài iphone ko ạ? Ip có Itools để quản lý, xem, xóa ảnh , nhạc trên máy tính rất tiện, S6 thì dùng phần mềm nào để quản lý được ảnh trên máy tính được vậy bác?

Trích dẫn Gửi bởi pekuon
    Đúng là pin của con S6 này kém thật, hay tại máy Sprint nên pin nó kém vậy bác nhỉ? E mới dùng mấy ngày mà nản với pin thật.
    E cũng mày mò rồi cuối cùng giờ quay về stock room, root và xóa hết mấy ứng dụng ko cần thiết để tiết kiệm pin chút.
    Mà bác có xài iphone ko ạ? Ip có Itools để quản lý, xem, xóa ảnh , nhạc trên máy tính rất tiện, S6 thì dùng phần mềm nào để quản lý được ảnh trên máy tính được vậy bác?
    Sài google driver đi bạn. Miễn phí 15g thôi

Trích dẫn Gửi bởi Anm
    Qúa đã hehe
    Bản này có phải về rom stock ko bác hay up thẳng luôn. Ko thấy nhắc về stock. Bản v1 thì phải về

Pin chờ bản oj7 có tốt ko bạn? Trc mình cũng sài rom gốc qua đêm tụt 10%pin. Ko bật wf, 3g mặc dù dùng bình thường cả wf 3g onl đc tầm 4h30', pin ko chai. H up rom cook cũng vậy thấy pin chờ yếu quá. Mình bật chế độ máy bay, bật wf qua đêm 8tiếng ko tụt % nào. Ko biết cái mạng di động nó ngốn gì lắm thế
    Pin chờ và time on bản này mình đánh giá rất cao, vì có deep sleep, nhưng có nhiều lỗi :
    - tự động khóa màn hình sau 10s
    - vân tay ko nhậy
    - ko hiện các thông báo như số tin nhắn chưa đọc ở trên biểu tượng sms của máy, và fb cả zalo
    - thông báo màn hình khóa có tin chưa đọc cứ 10p nó lại hiện dù mình đã tắt đi

E dùng room gốc, còn danh sách các app cần xóa bác vui lòng google giúp e, e xóa cỡ khoảng gần 40 app chạy ngầm

Hy vọng sớm ngày có android 6 cho prrint