Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 3 của 3

Fix vĩnh viễn S6 G920F Fix DRK,Devices Root Key

[COLOR=rgb(20, 20, 20)]Fix logo stuck, bootloop, Device does not have DRK, Please install DRK first... ; dm-verity verification failed.... Need to check DRK first... for Galaxy S6, Galaxy S6 edge, Galaxy S6 edge+, Galaxy Note 5
    Máy bị mất DRK khi vào Recovery sẽ hiện "Device does not have DRK, Please install DRK first..." hoặc "Need to check DRK first..."
    [IMG]http://**************/attachments/drk-error-samsung-galaxy-s6-jpg.21814/[/IMG]

DRK là một thành phần quan trọng lằm trong phân vùng efs và nếu bị mất DRK máy sẽ thể khởi động
    Còn nữa là tại sao bị mất DRK ? DRK nằm trong phân vùng EFS, việc DRK bị mất có 2 nguyên nhân
    Việc DRK bị mất cũng nhữ cách IMEI bị mất, do Root máy nghịch chình sửa linh tinh,... unlock bị lỗi >>> nói chung là càn thiệp vào phân vùng EFS chính sửa linh tinh làm mất DRK..

Và lỗi này đã fix thành công . Sâu hơn là fix vĩnh viễn, Không dùng đến kernel để bỏ check dm-rerify.[/COLOR]

Mình bị lỗi như trong hình. Báo ... hành động trái phép. Khởi động lại để hoàn tác... fix thế nào bạn ơi

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Lê Xuân Lưc
    Mình bị lỗi như trong hình. Báo ... hành động trái phép. Khởi động lại để hoàn tác... fix thế nào bạn ơi

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    bạn mang qua bên m xử lý cho nhé