Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Các bác đang dùng s6 vào giúp em.

Tình hình là mình mới mua s6 hôm 12 qua 3 ngày sử dụng, như mọi lần khi bóc hộp lần nào 3 lần sạc đầu em cũng dùng kiệt pin và sạc 8-9 tiếng trước giờ mình đã dùng qua rất nhiều đời từ S đến Note, thấy pin bt rất ngon nhất là khi ở mức 100% pin xuống 99 là khá lâu, nhưng con S6 mới này thì khác 3 lần mình sạc 8 tiếng rút sạc ra dùng thì chỉ cần mở màn hình là đã mất 1% rồi, và cảm thấy pin sụt quá nhanh. Xem chạy ngầm thì ko có gì, mọi người đang dùng có bị như mình ko?

Mình dùng thấy pin rất ổn nhé.

Pin S6 về cơ bản là khá yếu chỉ 2550mAh mà chạy phần cứng khá nặng, mình cũng gặp trường hợp như bạn. Nên chỉ để độ sáng màn hình ở mức giữa, và giải phóng bộ nhớ khi không dùng, để có Pin tốt hơn.

Còn về giảm 1% ngay khi rút sạc ra thì chưa thấy bao giờ @@, mình toàn chơi sạc nhanh 10 phút. Để về theo dõi vụ này xem

máy mình rút sạc cũng tầm 5p là giảm 1% ngay.Mình nghĩ cũng bt thôi.vì màn 2k mà. Còn vụ sạc 8h lúc mới mua mình nghĩ bây giờ chắc không cần nữa vì đt lúc sạc đầy 100% là nó tự ngắt dòng để bảo vệ pin nên lúc đó có cắm sạc cũng không tác dụng gì.

E xài S6 edge xài on creen 4h là max rồi. Khoảng cách từ 100% xuống 90% tụt rất nhanh. Để ý Ram lúc nào cũng 85--90% ko.

Trích dẫn Gửi bởi Chích Bông
    E xài S6 edge xài on creen 4h là max rồi. Khoảng cách từ 100% xuống 90% tụt rất nhanh. Để ý Ram lúc nào cũng 85--90% ko.
    4h thì thấp quá. Mình dùng 3g,wifi onscreen ít nhất 6h nhé. Ram lúc nào cũng khoảng 70% thôi.

Trích dẫn Gửi bởi quang anh 1107
    4h thì thấp quá. Mình dùng 3g,wifi onscreen ít nhất 6h nhé. Ram lúc nào cũng khoảng 70% thôi.
    Thế chúc mừng bác vớ phải e ngon rồi.

Thế chúc mừng bác vớ phải e ngon rồi.
    Ko phải đâu bạn ak. Phải biết cách tối ưu máy thì pin sẽ lâu. Hj.

Trích dẫn Gửi bởi quang anh 1107
    Ko phải đâu bạn ak. Phải biết cách tối ưu máy thì pin sẽ lâu. Hj.
    Bác chia sẽ với ae đi. Quên hỏi bác có xài cái s-view ko? Máy bác là edge hay s6 thế? Xách tay hay 9 hãng nhỉ

Bác chia sẽ với ae đi. Quên hỏi bác có xài cái s-view ko? Máy bác là edge hay s6 thế? Xách tay hay 9 hãng nhỉ
    Máy mình s6 thường chính hãng chưa root hay up rom gì cả. Nói chung là làm tất cả để tiết kiệm pin thôi, trình bày ra cũng dài dòng lắm.