Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cần giúp lỗi sạc pin ở s6

Mình mới dùng s6 mỹ của nhà mạng sprint. Lúc đầu sạc cùng với cục sạc nhanh thì chỉ 1h15p là đầy, tự dưng giờ cắm vào toàn báo 5h20p mới đầy.mình có thử cục sạc thường 2a va cục sạc tab 4 đều vẫn thế.xem phần pin thì thấy báo "Đang sạc (Usb)" mà bình thường phải là "Đang sạc (AC)". Có bạn nào biết chỉ giúp mình khắc phục lại sạc AC k? K 5h đầy pin chắc ngán quá. Giúp mình với

BẠN THỬ DÙNG 1 SỢI CÁP KHÁC XEM,,,THÂN,

Mình thử 3 cáp sam và 1 cáp asus r hic,. Giờ nó cứ lúc được lúc không. Hic

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Lịch
    Mình thử 3 cáp sam và 1 cáp asus r hic,. Giờ nó cứ lúc được lúc không. Hic
    Mình cũng bị tình trangj giống như bạn, lúc đầu cắm sạc báo hơn 5h mới đậy pin, sau đó mình lấy cáp khác củng cùa samsung cắm vào cục sạc nhanh thì lại ok (báo 1h15p đầy), mình tưởng là Ok do cáp vì mới mua máy sạc đc lần thứ 2, tối hôm qua mình mới sạc lần đầu cắm nó lại báo 2h30p đầy, sau đó rút ra cắm lại thì báo 1h25p đầy mình không hiểu sao nó lại không ổn định, có thể là do chỗ cắm sạc ở đt nó không tốt lúc ok lúc ko hay sao áh, mà sao mình thấy máy SM-G920P nhà mạng Sprin này nhiều banj báo lỗi quá , hic.

BẠN CÓ THỂ CHỤP MẶT SAU MÁY CHO MÌNH XEM VỚI ĐC KO?
    CỦA MÌNH NÈ:
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    HƯỚNG DẪN - GALAXY S6 SM-G920P (Có imei mặt lưng)</div>

Trích dẫn Gửi bởi TNTHK12
    Mình cũng bị tình trangj giống như bạn, lúc đầu cắm sạc báo hơn 5h mới đậy pin, sau đó mình lấy cáp khác củng cùa samsung cắm vào cục sạc nhanh thì lại ok (báo 1h15p đầy), mình tưởng là Ok do cáp vì mới mua máy sạc đc lần thứ 2, tối hôm qua mình mới sạc lần đầu cắm nó lại báo 2h30p đầy, sau đó rút ra cắm lại thì báo 1h25p đầy mình không hiểu sao nó lại không ổn định, có thể là do chỗ cắm sạc ở đt nó không tốt lúc ok lúc ko hay sao áh, mà sao mình thấy máy SM-G920P nhà mạng Sprin này nhiều banj báo lỗi quá , hic.

BẠN CÓ THỂ CHỤP MẶT SAU MÁY CHO MÌNH XEM VỚI ĐC KO?
    CỦA MÌNH NÈ:
    <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fsamsungviet.vn[/IMG]
    HƯỚNG DẪN - GALAXY S6 SM-G920P (Có imei mặt lưng)</div>
    Uhm mỗi lần sạc là phát khổ sở vs nó. Cứ cắm vào rút ra vài chục lần mới dc.ngán quá.nh nếu đã dc thì có dung day mạnh cũng k sao nên mình nghũi k phải do lỏng lẻo.tg máy mình phần cứng trục trặc nh thấy m,ng đều vậy nên khá lạ. Nh mà hình như đúng là máy s6 mỹ làm gì có imei sau lưng đâu bạn. Ảnh lúc nào mình chụp tại máy màu đen hơi khó nhìn

Uhm mỗi lần sạc là phát khổ sở vs nó. Cứ cắm vào rút ra vài chục lần mới dc.ngán quá.nh nếu đã dc thì có dung day mạnh cũng k sao nên mình nghũi k phải do lỏng lẻo.tg máy mình phần cứng trục trặc nh thấy m,ng đều vậy nên khá lạ. Nh mà hình như đúng là máy s6 mỹ làm gì có imei sau lưng đâu bạn. Ảnh lúc nào mình chụp tại máy màu đen hơi khó nhìn
    Thì không biết sao máy mình có nên mới thắc mắc ko biết nó thay nắp lưng, mà thay nắp lưng sao trùng imei máy đc nhỉ, bạn xem link mình gửi là hình của mình đó, hic ,thấy mọi người đều bảo ko có mà máy mình lại có nên sợ mua nhằm hàng giả ..hic hic

Thì không biết sao máy mình có nên mới thắc mắc ko biết nó thay nắp lưng, mà thay nắp lưng sao trùng imei máy đc nhỉ, bạn xem link mình gửi là hình của mình đó, hic ,thấy mọi người đều bảo ko có mà máy mình lại có nên sợ mua nhằm hàng giả ..hic hic
    Uhm lạ nhỉ mình xem diễn đàn xem cả review trên youtube đều thấy s6 sprint chỉ có dòng dec thay cho imei mà sao lại có imei dc nhỉ. Bạn check thử bằng phần mêm check số lần sạc ấy.có chỗ kiểm tra xem có phải hàng tân trang k đó.mình k biết có chính xác k nh cứ thử xem

Uhm lạ nhỉ mình xem diễn đàn xem cả review trên youtube đều thấy s6 sprint chỉ có dòng dec thay cho imei mà sao lại có imei dc nhỉ. Bạn check thử bằng phần mêm check số lần sạc ấy.có chỗ kiểm tra xem có phải hàng tân trang k đó.mình k biết có chính xác k nh cứ thử xem
    Ở mục nào vậy bạn, ở trên vỏ để made in vietnam nhung ben trong lại để là ở Us, và sao cái imei trùng đc trên vỏ ,trên hộp và trên máy đc ta...hic

Ở mục nào vậy bạn, ở trên vỏ để made in vietnam nhung ben trong lại để là ở Us, và sao cái imei trùng đc trên vỏ ,trên hộp và trên máy đc ta...hic
    À là bản mỹ nh sx tại viêt nam mà bạn.cái này thì bt.nh vụ có imei thì hơi lạ bạn ấn menu có chỗ ghi kiểm tra hàng tân trang đó

[IMG]data/attachments/33/33637-604248af3ce58d6b9ba9e92cf48c5f96.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/33/33638-bf2aa225219a480a87fd26c152053c99.jpg[/IMG]