Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 36

Chủ đề: S6 ám vàng nặng?

để tối om om thì màn nào chả vàng :v

Gửi từ SM-G920S của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi vietby
    Mình đã bảo ám vàng là bệnh chung của ss rồi. Mình sài từ con galaxy s2 s3 s4 s6 note 2 note 3 vẫn ám như thường.
    Còn bác nào báo là máy ss của các bác màn hình bình thường sáng đẹp thì thử đi test so với ip5 or ip4s hoặc các hãng android cùng cấp thử nhé. Rồi hãy comment cho ý kiến.

Đây là màn con note2 cùi của mình đã đc 3 năm tuổi, mình đang đợi S6E xanh lục bảo nên chụp đỡ bằng ip6 mượn do trong tối mà chụp bằng ip nên hình khá cùi, đời đầu màn k đẹp như bây giờ nhưng k ám nhé. Bác này nc thật khỏ hiểu vì đối vs một người đã xài từ s2 s3 s4 s6 note 2 note 3 thì sẽ khó có thái độ như bạn =)) so sánh màn hình lên youtube xem đi thánh biết bao nhiêu clip ngta đã làm rồi. Nghi thánh là anti ss mà giả danh "tri thức" =))
    ps/ nhìn ngoài đẹp hơn, vì chụp màn hình đt mà còn trong tối + chụp bằng đt, nên màu sắc lên k chuẩn so vs nhìn thực tế ví dụ như cái màu của hình nền bị thay đổi thành xanh rờn ))

Nãy mới ra thếgiới điộng thì màn hìnhcon con S6 trưng bày bị ám vàng nặng, ám thấy rõ khi so với con S6 của mình. Nhưng con S6e bên cạnh thì không bị gì cả: trắng xanh và dịu mắt cực kì.
    ===> có sự thiên vị không hề nhẹ giữa S6 và S6e

Sent from my Nexus 9 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi TieuPhong

Đây là màn con note2 cùi của mình đã đc 3 năm tuổi, mình đang đợi S6E xanh lục bảo nên chụp đỡ bằng ip6 mượn do trong tối mà chụp bằng ip nên hình khá cùi, đời đầu màn k đẹp như bây giờ nhưng k ám nhé. Bác này nc thật khỏ hiểu vì đối vs một người đã xài từ s2 s3 s4 s6 note 2 note 3 thì sẽ khó có thái độ như bạn =)) so sánh màn hình lên youtube xem đi thánh biết bao nhiêu clip ngta đã làm rồi. Nghi thánh là anti ss mà giả danh "tri thức" =))
    ps/ nhìn ngoài đẹp hơn, vì chụp màn hình đt mà còn trong tối + chụp bằng đt, nên màu sắc lên k chuẩn so vs nhìn thực tế ví dụ như cái màu của hình nền bị thay đổi thành xanh rờn ))
    Bạn không tin thì lấy con note 2 của bạn đi so với các đời máy ip4 hoặc ip4s là biết có bị ám vàng hay không thôi.
    còn riêng mình thì mọi thứ samsung điều là tuyệt vời. Chỉ tiếc cái màn hình cứ bị như vậy mà samsung ko khắc phục từ mấy đời trước đến nay thôi.
    nếu mọi người ko bị ám vàng thì toppic này có ở đây để làm gì.

Trích dẫn Gửi bởi Dam_Jason
    Nãy mới ra thếgiới điộng thì màn hìnhcon con S6 trưng bày bị ám vàng nặng, ám thấy rõ khi so với con S6 của mình. Nhưng con S6e bên cạnh thì không bị gì cả: trắng xanh và dịu mắt cực kì.
    ===> có sự thiên vị không hề nhẹ giữa S6 và S6e

bạn phải xem s6 trưng bài đó đang để ở chế độ nào nữa

Trích dẫn Gửi bởi vietby
    Bạn không tin thì lấy con note 2 của bạn đi so với các đời máy ip4 hoặc ip4s là biết có bị ám vàng hay không thôi.
    còn riêng mình thì mọi thứ samsung điều là tuyệt vời. Chỉ tiếc cái màn hình cứ bị như vậy mà samsung ko khắc phục từ mấy đời trước đến nay thôi.
    nếu mọi người ko bị ám vàng thì toppic này có ở đây để làm gì.
    Nhưng vấn đề là k phải ai cũng thế. Màn hình nó đc mấy trang công nghệ đánh giá rồi. ip4 thần thánh của bạn đợt đầu bị ám hồng đó, apple giải thích là tùy theo thị trường sẽ có kiểu ám màu khác nhau để phù hợp vs thị trường, mình còn nhớ vụ này mà =))
    Không có máy nào hoàn hảo, vấn đề pin apple qua bao đời cũng k khắc phục đc, sony thì bị nóng máy, từ Z đến Z4 cứ nóng máy là k dùng cam đc, máy đứng, restart.. LG thì liệt cảm ứng.. Nhưng k phải máy nào cũng bị và bạn cũng k chứng minh đc điều mà bạn nói (tất cả các máy của ss qua bao đời đều k khắc phục đc) nên đừng KL kiểu như đúng rồi.. Nếu đúng z thì ss nó dẹp tiệm lâu rồi.

Trích dẫn Gửi bởi TieuPhong
    bạn phải xem s6 trưng bài đó đang để ở chế độ nào nữa
    Đã chỉnh cùng 1 chế độ giữa 3 máy lun rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Dam_Jason
    Đã chỉnh cùng 1 chế độ giữa 3 máy lun rồi.

chỗ mình thì k bị như z..

Vàng chút đỡ nhức mắt.quan trọng nó chả làm sao cả.như ip cũng có lại xanh,vàng và trắng

Của mình nè đâu có vàng dữ đâu độ sáng thấp nhất.

[IMG]data/attachments/27/27474-987474ad8224cefce3de5a0f3c0e9e37.jpg[/IMG]

nói thật chứ lúc ra fpt mua xem con demo cug thấy như bác ở trên là màn con đó ám hơn của mình