Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Kiểm tra Samsung S6 quốc tế của nước nào

Chào mọi người, Tôi định mua Samsung S6 phiên bản quốc tế (QSD) muốn kiểm tra máy đó bản quốc tế thuộc nước nào thì kiểm tra như thế nào, bản quốc tế đó có khác gì nhiều so vơi bản quốc tế của Việt Nam ko, Mong mọi người giúp đỡ, tôi cảm ơn

cái này cũng có nếu chưa từng up room full 4 file hoặc 5 file chưa root luôn
    chỉ up room stock 1 file thì vào rec coi csc của nó mã gì
    hoặc cài saminfo
    samsung check region khó hơn iphone
    mà mình thấy nước nào cũng vậy thôi

Có cách nào chuyển từ bản quốc tế của 1 nước nào về bản rom stock của quốc tế việt nam không bạn

Trích dẫn Gửi bởi sheiron88
    Có cách nào chuyển từ bản quốc tế của 1 nước nào về bản rom stock của quốc tế việt nam không bạn
    có up room full file của vn thì về mã vn dễ thôi
    nhưng mà ng bán kêu hàng vn thì cứ nhắn tin imei lên 6060 là rõ thôi ^^

thế mấy bản nhà mạng của mỹ có chuyển được sang việt nam không bạn.Nếu bản mỹ thì nên mua bản nào, mình cảm ơn

Trích dẫn Gửi bởi sheiron88
    thế mấy bản nhà mạng của mỹ có chuyển được sang việt nam không bạn.Nếu bản mỹ thì nên mua bản nào, mình cảm ơn
    bản Mỹ thì mã sẽ khác G920A G920T G920P G920V ( tương ứng với các nhà mạng AT&T, T-Mobile , Sprint và Verizon)
    Còn bản mà có thể up room VietNam là G920F hoặc G920I (tại 2 bản này dành riêng cho thì trường Châu Á) nên CÓ THỂ úp room Việt Nam
    Mà giờ thị trường nếu xách tay mỹ thì G920P không ah mình thì không thích lắm
    còn vài web ghi xách tay tức là hàng hàn quốc với nhật

nếu có điều kiện thì mình nghĩ bạn nên tìm bản xách tay G920F hoặc hàng công ty máy cũ chứ đừng mua máy mỹ
    Máy ngày qua mình tìm máy s6 mỹ thì thấy tất cả máy này ngoai hình đều xấu , k rõ nguồn gốc Unlock - cụ thể vào forum có vài người khi up room stock lại đều bị lock lại hết

Trích dẫn Gửi bởi zennytien
    nếu có điều kiện thì mình nghĩ bạn nên tìm bản xách tay G920F hoặc hàng công ty máy cũ chứ đừng mua máy mỹ
    Máy ngày qua mình tìm máy s6 mỹ thì thấy tất cả máy này ngoai hình đều xấu , k rõ nguồn gốc Unlock - cụ thể vào forum có vài người khi up room stock lại đều bị lock lại hết
    Không biết bác tìm ở đâu chứ iem đang xài bản T - brandnew nè. Sau khi root xong thì phẻ muốn cài cắm gì chả được.

Trích dẫn Gửi bởi trungctu
    Không biết bác tìm ở đâu chứ iem đang xài bản T - brandnew nè. Sau khi root xong thì phẻ muốn cài cắm gì chả được.
    mình ở SG tìm các cửa hàng lớn như CellphoneS , Didongthongminh, Didongviet , Vietalblet , clickbuy đều là G920P thế bạn root xong thử up lên thẳng 5.1.1 fw mới nhất xem coi bị treo cáp k ^^
    Up đi r hẳng quay lại Quote mình ^^

Mới vầy được chưa bro? DOJC luôn nè...

Sent from my SM-N920C using Tapatalk