Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Hướng dẫn tắt đèn LED thông báo màu đỏ khi sạc PIN trên S6 và S6 Edge

Khi sạc những chiếc Samsung Galaxy S6 hay S6 Edge một cái đèn đỏ luôn hiện lên khiến bạn cảm thấy phiền phức thì cách sau đây sẽ giúp bạn tắt đi tính năng đó. Samsung có một cách tích hợp sẵn trong Setting là tắt thông báo đèn LED nhưng cách này đồng thời sẽ mất hết thông báo LED từ cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email....

Dưới đây Samsungviet sẽ gửi bạn cách khắc phục tính năng này nhưng vẫn nhận được LED thông báo từ các thông tin khác, nhưng cách này buộc chiếc máy bạn phải ROOT.

1. Vào Settings, mục Thiết bị (Device) chọn Âm thanh và Thông báo (Sounds and notifications)

2. Kéo xuống lựa chọn cuối Đèn LED thông báo (LED indicator) và tắt nó đi.

3. Cài ứng dụng <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fplay.google.com[/IMG]
    SQLite Editor 2.1.1</div>
    mới nhất trên Play Store.

4. Chạy SQLite Editor, và tìm file Settings, sau đó chọn "System".

5. Gõ từ "LED" để search, và nó sẽ hiện những thông tin liên quan.

6. Nhớ là Bước 2 tắt đèn LED trong Settings mặc định đã thực hiện. Bây giờ để giữ thông báo và tắt LED sạc. Chúng ta thay đổi giá trị value của:
    "led_indicator_missed_event""led_indicator_voice_recording" strings từ 0 thành 1.

8. Khởi động lại máy và tận hưởng thôi nào....!

via XDA
    SAMSUNGVIET

Tính năng báo pin của máy qua màu đèn mà đâu cần phải tắt làm gì. Với lại đời cao cấp s6 rồi root có cần thiết không chỉ để chỉnh mỗi cái Led ...

Để đèn . Tắt đi làm j.

tắt cho đỡ hao pin )

Trích dẫn Gửi bởi thuyican

Khi sạc những chiếc Samsung Galaxy S6 hay S6 Edge một cái đèn đỏ luôn hiện lên khiến bạn cảm thấy phiền phức thì cách sau đây sẽ giúp bạn tắt đi tính năng đó. Samsung có một cách tích hợp sẵn trong Setting là tắt thông báo đèn LED nhưng cách này đồng thời sẽ mất hết thông báo LED từ cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, email....

Dưới đây Samsungviet sẽ gửi bạn cách khắc phục tính năng này nhưng vẫn nhận được LED thông báo từ các thông tin khác, nhưng cách này buộc chiếc máy bạn phải ROOT.

1. Vào Settings, mục Thiết bị (Device) chọn Âm thanh và Thông báo (Sounds and notifications)

2. Kéo xuống lựa chọn cuối Đèn LED thông báo (LED indicator) và tắt nó đi.

3. Cài ứng dụng <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=https%3A%2F%2Fplay.google.com[/IMG]
    SQLite Editor 2.1.1</div>
    mới nhất trên Play Store.

4. Chạy SQLite Editor, và tìm file Settings, sau đó chọn "System".

5. Gõ từ "LED" để search, và nó sẽ hiện những thông tin liên quan.

6. Nhớ là Bước 2 tắt đèn LED trong Settings mặc định đã thực hiện. Bây giờ để giữ thông báo và tắt LED sạc. Chúng ta thay đổi giá trị value của:
    "led_indicator_missed_event""led_indicator_voice_recording" strings từ 0 thành 1.

8. Khởi động lại máy và tận hưởng thôi nào....!

via XDA
    SAMSUNGVIET
    Bạn ơi mình muốn tắt đèn phím cảm ứng menu và phím back mà ko để chế độ tiết kiệm pin thì phải làm thế nào. Ở chế độ bình thường ko tắt đèn được mà để tiết kiệm pin thì nó tự tắt nhưng lại bị giới hạn hiệu năng. Giúp mình với. Thanks!

Trích dẫn Gửi bởi quang anh 1107
    Bạn ơi mình muốn tắt đèn phím cảm ứng menu và phím back mà ko để chế độ tiết kiệm pin thì phải làm thế nào. Ở chế độ bình thường ko tắt đèn được mà để tiết kiệm pin thì nó tự tắt nhưng lại bị giới hạn hiệu năng. Giúp mình với. Thanks!
    bạn tải app Galaxy Button Lights về rồi tắt nhé

Trích dẫn Gửi bởi Kan Đặng
    bạn tải app Galaxy Button Lights về rồi tắt nhé
    Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không? Mình làm trên Note 4 không được. Ở đây là: "tìm file settings" hay "app Settings"?