Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Chủ đề: Pin s6 quá tốt

Pin s6 quá tốt

thấy nhiều ng kêu ca pin s6 chán rồi nhanh hết, m thấy dung ngang note 3 ngày xưa
    óncren trên 5 tiếng trong khi dowload rất nhiều mấy bộ truyện tranh
    wifi liên tục từ sáng đến tối
    m dùng g9200F quốc tế Anh chán cái k có tiếng việt ai biết cài tiếng việt k ạ, máy chưa root nguyên bản 5.1.1

Có vẻ hư cấu tí...
    Em xài ROM cook (Arrow, Back_to_not3...), cài các mod, on screen 4h30p thì các cụ xda đã xuýt xoa rồi...

Sent from my SM-G925I using Tapatalk

Tầm 5 tiếng ok mà

Gửi từ SM-G920F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ko hư cấu đâu, mình xài bản hàn rom stock app rác đầy ra, onscreen trung bình lúc nào cũng 6h30p, pin chờ 50h.
    quan trọng là do người xài thôi, mình nhận ra rằng sạc nhanh thì pin cạn cũng nhanh nên từ lúc mua máy toàn sạc bằng dock không dây 3 tiếng 1 lần sạc.

Trích dẫn Gửi bởi taidoan
    ko hư cấu đâu, mình xài bản hàn rom stock app rác đầy ra, onscreen trung bình lúc nào cũng 6h30p, pin chờ 50h.
    quan trọng là do người xài thôi, mình nhận ra rằng sạc nhanh thì pin cạn cũng nhanh nên từ lúc mua máy toàn sạc bằng dock không dây 3 tiếng 1 lần sạc.
    bạn tính onscreen bằng cách nào mà 6h30 vậy

cạn pin còn 5% thì sạc 3 tiếng đầy, bắt đầu từ 100% dùng đến 5% vô quản lý pin xem thời gian bật màn @@

Trích dẫn Gửi bởi bomda
    thấy nhiều ng kêu ca pin s6 chán rồi nhanh hết, m thấy dung ngang note 3 ngày xưa
    óncren trên 5 tiếng trong khi dowload rất nhiều mấy bộ truyện tranh
    wifi liên tục từ sáng đến tối
    m dùng g9200F quốc tế Anh chán cái k có tiếng việt ai biết cài tiếng việt k ạ, máy chưa root nguyên bản 5.1.1
    Cài tiếng việt bạn vào CH play tải MoreLocale 2 về chọn Tiếng Việt là máy có tiếng việt như bình thường

PIN mìn thấy kém để qua đệm tắt wifi tụt 15%. Dùng ít từ sáng đến 18h là hết pin

Gửi từ SM-G920A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xem video là được 5-6 tiếng là bình thường.

Mình vừa xài con Vega A870 qua S6 G920T nghĩ chắc pin như nhau, do S6 tuy pin lớn hơn nhưng màn hình cũng to hơn tí và 2K, thực tế thì S6 xài pin thoải mái hơn A870, pin tốt hơn thấy rõ mà thực tế thì mình cũng đã hài lòng với pin trên A870 rồi.
    Nhìn chung là rất hài lòng