Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

s6 dùng wifi nhanh sụt pin!

Chào các bác,
    Các bác cho em hỏi máy s6 các bác dùng wifi 3g có nhanh hết pin không ạ? Thời lượng pin em s6 của em vào web với xem youtube mà thấy nhanh hết quá. Từ 100% pin dùng wifi 3g vào mạng, em kiểm tra ở thời gian onrgreen chỉ được tầm 1h23p là pin còn có 78%. Như vậy có phải là bình thường hay là pin có vấn đề ạ? Em chưa thấy có bài đánh giá pin cụ thể của bác nào để so sánh cả, mong các bác giúp.
    P/S: em bắt wifi chùa nên yếu web load lâu có làm hao pin hơn không ạ? Có cách nào kiểm tra thời lượng pin chính xác k các bác

Mình nghĩ là bình thường bạn ơi, như máy mình thì cũng chỉ ol đc khoảng hơn 4h 1 chút, luc đầu mới lấy máy pin sụt thê thảm , qua vài lần sạc có vẻ ổn hơn rồi , trước giờ mình toàn sài note thực sự là thấy S6 ngoài vấn đề Pin và hơi nóng máy thì quá ngon.

Trích dẫn Gửi bởi hoangnghiem
    Mình nghĩ là bình thường bạn ơi, như máy mình thì cũng chỉ ol đc khoảng hơn 4h 1 chút, luc đầu mới lấy máy pin sụt thê thảm , qua vài lần sạc có vẻ ổn hơn rồi , trước giờ mình toàn sài note thực sự là thấy S6 ngoài vấn đề Pin và hơi nóng máy thì quá ngon.
    mình cũng bị nóng máy như bác ,không biết đó là bình thường hay lỗi của máy vậy bác

[IMG]data/attachments/18/18738-ee73bd6dc5f52925b64d3c863dbd8704.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/18/18739-7c4055e5e9ac3009a5f1dbf045c9a169.jpg[/IMG]

Sao mình dùng wifi,3g ít nhất cũng phải 6 tiếng hơn onscreen nhỉ? Chẳng hiểu mấy bạn dùng kiểu gì.

[IMG]data/attachments/18/18742-d157a07716a17df7f92c8db06726649e.jpg[/IMG]

Hiện tại mình đang dùng 3g vừa chơi game online gần 2 tiếng còn đâu fb lướt web các kiểu vẫn còn 62% đây.

View attachment 12334

Mình nghĩ chắc cũng do mới sử dụng pin chưa ổn định. Lúc mới mua thì mình thấy máy cũng dùng trung bình onscreen tầm 6h, mấy hôm gần đây thì lại thấy sụt pin hơi nhanh như đã nói.
    Mình thấy mấy bạn sử dụng wifi căng đét ấy, thử dùng khi wifi yếu load trang chậm giúp mình xem có ảnh hưởng gì không với

Tất nhiên chỗ nào wifi yếu load lâu thì sẽ hao pin hơn bạn ak.