Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 2 của 2

Phần mềm diệt virus cho Samsung Galaxy S6

Hướng dẫn cách cài đặt và sử dụng phần mềm diệt virus cho Samsung Galaxy S6​

Bạn đang sở hữu chiếc điện thoại Samsung Galaxy S6, một chiếc điện thoại mà nhiều người mong muốn có được nó mà chưa có được. Khi bạn đang sử dụng mà chiếc điện thoại Galaxy S6 mà máy xử lý chậm hoặc bạn bị mất dữ liệu trên máy. Có thể chiếc điện thoại của bạn bị nhiễm virus. Vậy với trường hợp này bạn nên cài đặt phần mềm diệt virus cho <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2F2tmobile.com[/IMG]
    Samsung Galaxy S6</div>. Bạn tham khảo cách cài đặt và sử dụng phần mềm diệt virus dưới đây nhé.

Chiếc điện thoại Galaxy S6 vẫn có nguy cơ bị nhiễm virus từ các ứng dụng của bên thứ 3​
    1/ Sơ lược về diệt virus, bảo vệ điện thoại

Với chiếc điện thoại Samsung Galaxy S6 của bạn nói riêng và với tất cả các dòng điện thoại khác nói chung, tình trạng máy chạy chậm hay nói cách khác là bị nhiễm virus là chuyện rất bình thường và không thể tránh khỏi. Khi gặp tình trạng này chắc chắn bạn sử dụng máy rất khó chịu và quan trọng hơn nữa là nó sẽ làm hỏng chiếc điện thoại đắt tiền của bạn. Vậy việc quan trọng đầu tiên và trước hết là bạn cần phải cài đặt phần mềm diệt virus cho chiếc điện thoại Samsung Galaxy S6 của mình. Đây là một việc rất cần thiết và nên bạn nhé.
    Vậy để cài đặt phần mềm diệt virus cho Galaxy S6 thì bạn làm cách nào để cài đặt và sử dụng. Để có thể sử dụng phần mềm này, trước hết bạn cần phải tải phần mềm về máy, sau đó cài đặt, cài đặt xong bạn tiến hành sử dụng diệt virus. Sau đây mình chia sẻ với các bạn cách tải về và cài đặt phần mềm diệt virus cho Samsung Galaxy S6 nhé.
    Chúng ta đã biết chiếc điện thoại Samsung Galaxy S6 là sử dụng hệ điều hành Android, một hệ điều hành khá phổ biến và được nhiều người dùng nhiều nhất hiện nay. Với hệ điều hành này thì có rất nhiều phần mềm diệt virus hỗ trợ như : BKAV, Antivirus, CMC, ....Theo mình thì bạn dùng phần mềm CMC Security, vì mình cũng đang sử dụng phần mềm này và thấy rất hiệu quả.
    ==> Khuyến mãi <div>
    Oppo Joy 3 smartphone sành điệu cho sinh viên</div>

2/ Cách tải và sử dụng các phần mềm diệt virus

Để có thể tải phần mềm này, bạn cần đảm bảo là dung lượng bộ nhớ trong máy của bạn còn nhiều và máy bạn có kết nối internet. Sau đó bạn ấn nút Menu trên màn hình chính rồi tìm ứng dụng CH play. Trong CH play có chứa một kho các ứng dụng, phần mềm, trò chơi,.....bạn thao hồ mà tìm kiếm những tiện ích hay trên đó. Bạn có thể tham khảo hình ảnh dưới đây :

Hình ảnh giao diện mở CH play​
    Như các bạn đã nhìn thấy chức năng CH play trên hình ảnh. Bạn tích vào chức năng đó để mở ra, sau đó bạn gõ vào ô tìm kiếm với từ khóa là phần mềm diệt virus " CMC Security ". Bạn có thể tham khảo hình dưới đây :

Hình ảnh mô tả gõ từ khóa tìm kiếm phần mềm CMC​
    Bạn lưu ý là gõ từ khóa cần tìm kiếm vào ô tìm kiếm nhé. Khi bạn gõ xong từ khóa và tìm kiếm, kết quả tìm kiếm sẽ hiện ra cho bạn nhiều kết quả khác nhau. Bạn tìm đến phần mềm CMC Security và chọn vào đó. Khi bạn chọn xong nó sẽ hiện giao diện như sau :

Hình ảnh hiển thị chọn cài đặt phần mềm​
    Khi này bạn sẽ chọn vào nút " INSTALL " tức là cài đặt. Bạn chọn vào đó ứng dụng sẽ được tải về và cài đặt. Khi bạn chọn cài đặt nó sẽ hiển thị thông báo hỏi bạn có đồng ý cài đặt không?
    Tiếp theo bạn chọn " ACCEPT " tức là đồng ý cài đặt. Bạn chờ một lúc phần mềm sẽ tài về và cài đặt. Khi cài đặt thành công bạn mở phần mềm ra để diệt virus. Khi bạn mở ra phần mềm sẽ có giao diện như sau :

Hình ảnh hiển thị phần mềm CMC Security​
    Khi cài đặt thành công, bạn mở ứng dụng phần mềm ra sẽ có giaa diện như trên. Bạn chọn " Quét toàn bộ " tức là quét virus trên máy Galaxy S6 của bạn. Bạn chờ phần mềm quét virus trên máy của bạn. Khi quét xong, phần mềm sẽ báo có những loại virus nào và bạn chọn Resove All để diệt chúng. Quá trình phần mềm quét virus lâu hay nhanh là tùy thuộc vào dung lượng trên máy của bạn nữa, nếu máy của bạn ít dữ liệu thì sẽ nhanh còn nhiều dữ liệu thì quét lâu.
    Các bạn chỉ cần làm như vậy thôi là có thể bảo vệ chiếc điện thoại Samsung galaxy S6 của mình luôn được an toàn rồi. Thật dễ dàng và đơn giản phải không nào.
    Lưu ý : Các bạn lưu ý khi sử dụng các dòng máy đời cao, có hỗ trợ truy cập mạng internet thì trước khi sử dụng, các bạn nên cài đặt phần mềm này trước rồi dùng để bảo vệ máy của mình. Phòng bệnh còn hơn chữa bệnh mà phải không các bạn. Bởi vì khi bạn sử dụng máy vào mạng, virus từ các trang mạng sẽ xâm nhập vào máy điện thoại của bạn, làm máy chậm đi, thậm chí còn ăn mất dữ liệu trên máy. Nếu bạn cài đặt phần mềm trước thì virus sẽ không xâm nhập và tấn công chiếc điện thoại của bạn được.
    ===> Nguồn <div>
    http://2tmobile.com/dien-thoai/oppo-joy-plus.html</div> giá tốt.
    Chúc các bạn sẽ thực hiện thành công những bước làm trên để bảo vệ chiếc điện thoại Samsung Galaxy S6 cao cấp của mình nhé !!!

Thật ko thể tin nổi ,thật khó hiểu