Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tổng hợp lỗi Samsung s6

Chào tất cả mọi người ở diễn đàn nói chung và ae s6 nói tiêng. Đầu tiên cảm ơn mn đã đọc và cm topic.
    Dự là trong tuần mình sẽ lấy ss s6 bản hàn màu vàng nên có làm phiền mọi người có thể kể ra các lỗi và cách kiểm tra lỗi để khi mua máy mình biết kiểm tra. Mình đọc tất cả topic trong dd thì thấy s6 gặp 1 số vấn đề sau:
    - pin kém, cái này ko phải lỗi và em nghĩ sạc nhanh nên ko lo lắm
    - cảm ứng rìa không nhận
    - nóng máy gần nút nguồn, tiện thể các b cho hỏi có nóng lắm ko ạ
    ... Hiện tại e chỉ biết vậy. Mong mn chỉ giúp e lúc mua máy thì kiểm tra những lỗi gì nữa ạ. Cảm ơn mọi người!

Mình đag dùng 920f bên fpt mình xin góp cho bác chút ý kiến.pin kém ok nhưng sử dụng 1day ok,cảm ứng rìa kg nhận thì mình thấy kg có chắc do nhằm máy khác nó có khi mua bác test kỹ thử xem sao,máy nóng gần nút nguồn thật,độ nóng theo mình chấp nhận dc vì khi dag chơi game thì mình thoat ra vào xem phone infor thì báo cpu59'c.khi mua bác test cẩn thận nha chúc bác chọn dc máy như ý.

Của mình coa hiện tượng cắm sạc, chỗ cổng Micro bị nóng lên khi sạc bằng củ sạc nhanh theo máy. Các bạn có bị vậy không?

Mình thì bị lỗi giật hình khi chơi game 3D với lâu lâu bị restart lại máy bất ngờ

☆ Tịch Dương Thiên Sứ ☆

Mình đang xài con S6 920F đâu thấy pin yêu đâu ? Mà bạn yên tâm nếu pin yêu có sạc nhanh. Sạc tầm 30'-1h là tha hồ chơi tới tối. Cảm ứng rìa ko nhận thì mình ko thấy hiện tượng này.
    Còn nóng máy thì khi chơi game nặng (đồ họa cao, max settings ý) thì mình mới thấy hơi ấm ấm 1 chút thôi (chắc đang là mùa đông nên E ko thấy nóng). Ko có hiện tượng nóng bỏng. Công nhận là phần gần camera và viền máy là 2 chỗ sẽ nóng

Pin thì quá rõ rồi, không còn gì phải bàn, ít chat chit, game thì được 1 ngày, game & chat thường xuyên thì 6h~8h là tịt.
    Cảm ứng rìa không nhận có thể là do miếng dán cường lực, mép của cường lực nằm ngay rìa màn hình, nên có vẽ cảm ứng không nhạy lắm. Mình đã thử bỏ miếng dán ra thì thấy cảm ứng tốt.
    Máy nóng gần nút nguồn là bình thường, đã test game trên 2 máy chính hãng và đều bị vậy, nhưng cũng không nóng quá đâu, ấm ấm thôi.

Mình dùng máy nhà mạng Sprint
    Chạy ROM Stock
    Thấy pin cũng ngon. 1 ngày sạc 2 lần
    Mà sạc nhanh thì tít lắm. Không lo vấn đề này
    Nóng thì khó mà tránh khỏi
    Mỗi tội không bật về 2G được

thấy có người bảo quay video nghe tiếng rec rec như dế kêu mình chưa bị
    xài s6 thấy rất thích nhanh và nhạy
    tuy mau hết pin (noi vay thui chu luot face cung 4 tieng chu it gi )
    sạc thì 1 tiếng hơn tí là đầy