Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Có nên mua S6 sprint.

Mình thấy bên cellphones đang bán S6 sprint giá 7,4tr. Qua xem máy thì thấy bên ngoài gần như hoàn hảo, giá cả ok, nên định mua em này. Nhưng do trước giờ chưa sử dụng samsung và android nên cũng không biết test gì bên trong, mà đây lại là con nhà mạng (dù đã mở mạng và sử dụng như quốc tế).

Nay mong anh em đã dùng hoặc có kinh nghiệm tu vấn giúp mình có nên mua không. Nó có các bạn chế gì không, máy ổn định không, sóng sánh ok không?...

Nhu cầu thì sử dụng bình thường: nghe gọi, xem phim, màn hình đẹp, chụp hình, lướt web... không có nhu cầu root, rom cook gì hết.

Chân thành cảm ơn.

Máy mình tự nhiên không nhận sim đây

khi mua máy là ngta root sẵn cho bạn rồi
    với lại có điều kiện thì nên để dành thêm nhính nữa chứ đừng mua SPrint
    bạn có thể mua tất cả model s6 trừ G920P G920V G920A

S6 print G920P xài rất là bình thường nhé phải bít test thì bản nào cũng như nhau thui.Mua may về rùi nhớ cài unikernel pin bao trâu

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Võ Huy
    S6 print G920P xài rất là bình thường nhé phải bít test thì bản nào cũng như nhau thui.Mua may về rùi nhớ cài unikernel pin bao trâu

Bạn có thể nói rõ hơn về unikernel không? Mình mới mua S6 Sprint mà xài thấy hao pin quá, dù đã tắt rất nhiều ứng dụng nhà mạng và Samsung,... để không qua đêm cũng tụt mất 20%, không biết do ROM hay là nguyên nhân khác, mình đang dùng ROM Stock bản mới nhất G920PVPU3BOL1, máy mình đã root để có thể tắt mấy app nhà mạng.

Trong forum hình như có hướng dẫn làm đấy down unikernel về rùi rec thui khi rec nhớ chọn battery bao trâu

Trích dẫn Gửi bởi Võ Huy
    Trong forum hình như có hướng dẫn làm đấy down unikernel về rùi rec thui khi rec nhớ chọn battery bao trâu

Cài unikernel có ảnh hưởng gì đến máy không, hình như cái này liên qua đến CPU của đt, mà mình thấy mấy cái unikernel này trên xda ít có hỗ trợ cho S6 Sprint, còn những bản S,L,K,T,F... thì nhiều.
    Hôm qua mình cài CWM, không hiểu sao máy bị treo ở logo SS lúc khởi động, hoảng quá mình up lại ROM Stock cùng phiên bản với bản ROM Stock đang chạy trên máy, cứ tưởng up xong là mấy hết dữ liệu, không hiểu sao dữ liệu + ứng dụng vẫn còn, chỉ có điều máy được unroot và hiện lại mấy app nhà mạng Sprint. Trước giờ mình có không vọc ROM nên khi bị mấy sự cố này mình hoảng lắm, tưởng die máy lun rồi.
    Bạn biết thì trả lời giúp mình cái này, mình biết là khi up ROM = recovery trên đt thì phải wipe data, wipe davik... vậy khi up ROM = Odin, không có mấy thao tác đó, up ROM xong có bị xót lại dữ liệu cũ hay không. Vì mình lo dữ liệu cũ khi cài CWM vẫn còn trên đt và có thể làm cho máy bị gì sau này.
    Hiện giờ đt mình nó đang chạy recovery stock, nhưng không hiểu sao mình cài bản ROM mới nhất là: G920PVPU3BOL1 nhưng recovery lại hiện G920PVPU3BOJ7 (đây là bản ROM Stock cũ trước đó)

Trích dẫn Gửi bởi chuotcon
    Cài unikernel có ảnh hưởng gì đến máy không, hình như cái này liên qua đến CPU của đt, mà mình thấy mấy cái unikernel này trên xda ít có hỗ trợ cho S6 Sprint, còn những bản S,L,K,T,F... thì nhiều.
    Hôm qua mình cài CWM, không hiểu sao máy bị treo ở logo SS lúc khởi động, hoảng quá mình up lại ROM Stock cùng phiên bản với bản ROM Stock đang chạy trên máy, cứ tưởng up xong là mấy hết dữ liệu, không hiểu sao dữ liệu + ứng dụng vẫn còn, chỉ có điều máy được unroot và hiện lại mấy app nhà mạng Sprint. Trước giờ mình có không vọc ROM nên khi bị mấy sự cố này mình hoảng lắm, tưởng die máy lun rồi.
    Bạn biết thì trả lời giúp mình cái này, mình biết là khi up ROM = recovery trên đt thì phải wipe data, wipe davik... vậy khi up ROM = Odin, không có mấy thao tác đó, up ROM xong có bị xót lại dữ liệu cũ hay không. Vì mình lo dữ liệu cũ khi cài CWM vẫn còn trên đt và có thể làm cho máy bị gì sau này.
    Hiện giờ đt mình nó đang chạy recovery stock, nhưng không hiểu sao mình cài bản ROM mới nhất là: G920PVPU3BOL1 nhưng recovery lại hiện G920PVPU3BOJ7 (đây là bản ROM Stock cũ trước đó)
    Bạn nên cài bản J7 để cài rec với root dễ hơn.Bạn cài lại stock J7 rùi cài rec sao đó rec cái unikernel vào trong đó nó đã root cho bạn lun oy.Xài unikernel pin trâu lắm với lại đa nhiệm sướng lắm mà unikernel vẫn hỗ trợ G920P nhe

TeamSPR v1 . Hacker kernel v12. Uni bị lỗi màn hình khóa rất khó chịu

Sent from my SM-G920P using Tapatalk

Xài Arter97 kernel đi bác.