Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

Mấy bác giúp em tí

Máy em dùng là galaxy s6 bản mỹ sprint gì gì ấy. Mã sm-g920p. Sáng nay check update thì nó hiện lên như ảnh này
    Là sao ợ. Chả hiểu gì
    Máy em chưa root chưa gì cả

Máy bạn root rồi muốn up rom phải up bằng PC hoặc unroot thì mới up rom như bt đc

Trích dẫn Gửi bởi leung
    Máy bạn root rồi muốn up rom phải up bằng PC hoặc unroot thì mới up rom như bt đc
    Đâu. Máy em chưa root. Kiểm tra lại bằng root checker ròi

Máy bác chắc đang chạy rom chỉnh sửa từ rom stock cho hợp với người dùng vn nên samsung kg cho cập nhật chứ j.

Trời ơi mù tịt có biết gì đâu

Thế tóm lại là mấy bác chỉ em giờ phải làm dư lào?? Nói lòng vòng làm em bối rối quá

Trích dẫn Gửi bởi Bích Diệp
    Thế tóm lại là mấy bác chỉ em giờ phải làm dư lào?? Nói lòng vòng làm em bối rối quá
    Bạn mang ra hàng bảo ng ta up về rom bt đi cho nhanh )
    Ko tự tìm rom rồi up qua odin

Bạn có thể cài lại rom stock theo như hướng dẫn ở đây: <div class="link-essentials-favicon">
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fnamandroid.com[/IMG]
    Hướng dẫn chạy rom gốc Stock cho Samsung Galaxy S6 - NamAndroid</div>
    Lưu ý: khi cài rom stock này, sẽ có app nhà mạng Sprint, chạy ngầm rất hao pin, bạn có thể tìm app tên "Package Disabler Pro" để vô hiệu hóa mấy app nhà mạng hay ứng dụng chạy ngầm, app này chạy không cần root máy nên vừa có thể vô hiệu hóa app nhà mạng Sprint mà vẫn update OTA được. Bạn mở app lên, thấy tên ứng dụng nào màu hồng là ứng dụng đó có thể vô hiệu hóa an toàn (bằng cách tick vào ô vuông bên phải tên ứng dụng), không ảnh hưởng hệ thống, còn những ứng dụng có tên màu khác, có thể vô hiệu hóa nhưng có thể ảnh hưởng đến 1 số chức năng của đt, nếu ko rành thì ko nên làm.
    Với ứng dụng này các bạn có thể vô hiệu hóa thông báo chế độ rảnh tay,... mà ko cần root máy.