Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

Giúp đỡ Samsung S6 G920P Sprint

Xin các cao thủ giúp đỡ!
    Mình Up room cook ở diễn đàn XDA
    <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [Rom] Renegade (G920P)(OJ7-V1)(5.1.1) | Sprint Samsung Galaxy S6 | XDA Forums</div>
    Thì cài hình khởi động có dòng chữ "Powered By Android có nguyên con robo" (Hình 1) không phải như mặc định hình đen chĩ có chữ "Samsung galaxy s6 và Powered By Android". (Hình 2)
    Nay mình muốn chỉnh lại hình như mặc định như Hình 2 ( đã up lại rom stock nhiều lần, wipe các kiểu nhưng vẫn không được)
    Mình đính kèm file stock_boot_logo mặc định nhưng không flash được (flash bằng recovery bị treo logo và không thay đổi được), làm theo trang này:
    <div>
    [IMG]//www.google.com/s2/favicons?domain=http%3A%2F%2Fforum.xda-developers.com[/IMG]
    [MOD] Custom Boot Splash | Samsung Galaxy S6 | XDA Forums</div>
    Xin các cao thủ giúp đỡ port file đó để flash vào máy đổi máy trở về mặc định
    Cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi cuxick
    Xin các cao thủ giúp đỡ!
    Mình Up room cook ở diễn đàn XDA
    <div class="link-essentials-favicon">
    [Rom] Renegade (G920P)(OJ7-V1)(5.1.1) | Sprint Samsung Galaxy S6 | XDA Forums</div>
    Thì cài hình khởi động có dòng chữ "Powered By Android có nguyên con robo" (Hình 1) không phải như mặc định hình đen chĩ có chữ "Samsung galaxy s6 và Powered By Android". (Hình 2)
    Nay mình muốn chỉnh lại hình như mặc định như Hình 2 ( đã up lại rom stock các kiểu nhưng vẫn không được)
    Cám ơn
    Bác hướng dẫn mình root và cài twrp với, mình cũng muốn cài rom cook và cho mình hỏi bản rom này pin tốt ko bạn?mình chơi rom gốc 5.1.1 pin đuối quá lại còn 1 vài lỗi khó chịu nữa. Thank

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vấn đề bạn ở trên thì chỉ cần up lại room gốc là sẽ về giao diện android mặc định, bạn nào muốn root thì tham khảo trong TAG S6 ở diễn đàn mình, cần hỗ trợ gì cứ pm mình

Trích dẫn Gửi bởi khang.tranquang
    Vấn đề bạn ở trên thì chỉ cần up lại room gốc là sẽ về giao diện android mặc định, bạn nào muốn root thì tham khảo trong TAG S6 ở diễn đàn mình, cần hỗ trợ gì cứ pm mình
    Mình đã dùng odin up lại rom gốc nhưng vẫn không hết, hình khởi động có dòng chữ POWERED BY ANDROID có con Robo vẫn còn, không về hình gốc được

bạn thử reset sau khi up gốc chưa?

Dính boot logo rồi coi có bị mất file hay gì không

kiếm full file up thử xem bác! biết đâu bất ngờ

Trích dẫn Gửi bởi tuanhuynh87
    kiếm full file up thử xem bác! biết đâu bất ngờ
    kiếm file full ở đâu, mình tải rom stock từ trang chính sammobile luộn mà nhưng vẫn ko được

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn phong
    Dính boot logo rồi coi có bị mất file hay gì không
    cách kiểm tra sao, mình chỉ biết uprom qua lại thôi chứ sâu hơn thì thua

Cũng giống kiểu logo nhà mạng ấy , bác bị mất boot logo