Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 46 của 46
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Đặng
    Để lần sau sẽ chụp lại

Pin sài ổn mà, sáng giờ mới có 10% thôi (từ 100% xuống 90%), nghe gọi, lướt web, face...
    Máy bác hàng cty ở VN à? Màn hình bác để sáng bao nhiêu, có đồng bộ mail k? Mình để qua đêm 5 tiếng rưỡi mất 3%, wifi on, fb, message không tắt. Còn dùng liên tục (lướt mạng xem video liên tục, chỉnh sửa,..) tầm 6 tiếng (màn hình sáng < 40%).

Chứ mình thấy bác nói pin ổn là hơi lạ đấy, pin S6 bị kêu khắp các diễn đàn từ VN ra nước ngoài.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden
    Máy bác hàng cty ở VN à? Màn hình bác để sáng bao nhiêu, có đồng bộ mail k? Mình để qua đêm 5 tiếng rưỡi mất 3%, wifi on, fb, message không tắt. Còn dùng liên tục (lướt mạng xem video liên tục, chỉnh sửa,..) tầm 6 tiếng (màn hình sáng < 40%).

Chứ mình thấy bác nói pin ổn là hơi lạ đấy, pin S6 bị kêu khắp các diễn đàn từ VN ra nước ngoài.
    Màn hình cũng cỡ <40% thôi, đâu cần để sáng đâu

Buổi tối mình tắt wifi, nên ko tụt pin nào cả

Máy mới mua ngày 1/5/2016, hàng fpt, mua lại của người ta, họ mua trả góp 11tr5, kêu mình qua lấy đưa tiền cho họ mất có 7tr5 thôi ^^

Trích dẫn Gửi bởi Thanh Đặng
    Màn hình cũng cỡ <40% thôi, đâu cần để sáng đâu

Buổi tối mình tắt wifi, nên ko tụt pin nào cả

Máy mới mua ngày 1/5/2016, hàng fpt, mua lại của người ta, họ mua trả góp 11tr5, kêu mình qua lấy đưa tiền cho họ mất có 7tr5 thôi ^^
    Bác may thế, mua rẻ thật.

Dùng ổn định rồi thì đúng là tổng thời gian sạc thường không khác sạc nhanh là mấy, chắc khác chủ yếu ở chỗ sạc nhanh lên 50% đầu nhanh hơn thôi. Mà mua này sạc nhanh nóng lắm, nhiệt độ pin lên tới 41-42 độ C, trong khi sạc thường cao nhất 36 độ C thôi. Vì thế nếu không cần lên 50% gấp thì cũng sạc thường thôi nhé các bác, nhiệt độ khá ổn đó.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden

còn tuỳ vào máy bạn có app nào nữa, như mình để qua đêm ~8h (tắt wifi,....) thì pin giảm ~2-3%, còn khi ở công ty mở wifi, định vị, thì 8h giảm ~15% @@'

Trích dẫn Gửi bởi Khang Truong
    còn tuỳ vào máy bạn có app nào nữa, như mình để qua đêm ~8h (tắt wifi,....) thì pin giảm ~2-3%, còn khi ở công ty mở wifi, định vị, thì 8h giảm ~15% @@'
    Bác tắt wifi mà, tắt wifi chắc chỉ mất 1-2% qua đêm thôi. Còn ban ngày mở tất cả mọi thứ wifi, location, mobile data, sync.... nhưng không làm gì cả (màn hình tự tắt) thì cứ 1 tiếng mất 1%. Còn nếu dùng (on screen) liên tục thì 5- 6.5 tiếng tùy cách dùng.