Chào mừng đến với Hội những người yêu thích Sam Sung Việt Nam.
  • Login:
Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 46
    Trích dẫn Gửi bởi Thanh Đặng
    Máy các bac mua lâu chưa

Chắc mua lâu rồi nên sạc ko còn nhanh nữa

Chứ mình tắt sạc nhanh tầm1 h30p là full thôi

còn sạc nhanh thì 1h10p là full. Cách nhau khoảng 20p

Sạc thường ko nóng lắm, hơi ấm thôi
    máy mình cũng mới mua gần đây (~1 tuần), khi sạc thường máy mình cũng hơi ấm chứ không nóng như sạc nhanh
    -> 3 người xem như máy mới mà sao tình trạng khác nhau nhỉ ??? @@'

Túm lại là ko sao đâu

Mình sài ít, nghe gọi và lên fb, đọc báo, ko mở wifi liên tục, khi nào sài thì mở wifi. Sạc pin full từ sáng hôm qua, đến bây giờ vẫn con 33% ^^. Tầm này là ổn rồi, ko thể so với con Note 4 trước của mình, nhưng như vậy là ổn

Em nghĩ có lẽ do cục sạc hoặc nguồn điện? Lần trước em toàn sạc ở cơ quan, dùng cục sạc nhanh của s6 khác của đồng nghiệp. Bây giờ em cắm ở nhà bỏ sạc nhanh, từ 10% lên 100% mất 1h30p, nhưng máy cũng nóng gần như sạc nhanh ấy.

Hay quá cơ. Mình cứ sạc ở cơ quan, cũng sạc nhanh của samsung (cũng tắt chế độ sạc nhanh) thì toàn 2h30p, mà máy rất mát lúc sạc (như không sạc). Trong khi ở nhà cũng cục sạc nhanh, tắt chức năng sạc nhanh, mà toàn 1h30p máy nóng gần như bật sạc nhanh. Chả hiều gì cả.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden
    Em nghĩ có lẽ do cục sạc hoặc nguồn điện? Lần trước em toàn sạc ở cơ quan, dùng cục sạc nhanh của s6 khác của đồng nghiệp. Bây giờ em cắm ở nhà bỏ sạc nhanh, từ 10% lên 100% mất 1h30p, nhưng máy cũng nóng gần như sạc nhanh ấy.
    bác mượn cục sạc nhanh của đồng nghiệp mang vê sạc thử nha

Chứ đây e sạc thường cứ 1h30p là full

sạc nhanh thì tầm 1h10p là full

bác mượn cục sạc nhanh của đồng nghiệp mang vê sạc thử nha

Chứ đây e sạc thường cứ 1h30p là full

sạc nhanh thì tầm 1h10p là full
    Nhưng vấn đề bỏ sạc nhanh vẫn nóng đó bác, bác thử đo nhiệt độ pin mà xem (sờ vào thì tùy cảm nhận). Ví dụ em sạc thường ở nhà 1h30p, nhiệt độ pin tầm 34-39 độ, trong khi sạc bằng sạc của đồng nghiệp, nhiệt độ cao nhất chỉ có 30 độ). Em thì không thể tin được nếu sạc thường cũng bằng thời gian sạc nhanh, mà nhiệt độ pin same same nhau, thì sạc thường làm gì ah? Em thích có lựa chọn sạc thường mà pin mát ấy ah. Nên lăn tăn quá.

Trích dẫn Gửi bởi rosegarden
    Nhưng vấn đề bỏ sạc nhanh vẫn nóng đó bác, bác thử đo nhiệt độ pin mà xem (sờ vào thì tùy cảm nhận). Ví dụ em sạc thường ở nhà 1h30p, nhiệt độ pin tầm 34-39 độ, trong khi sạc bằng sạc của đồng nghiệp, nhiệt độ cao nhất chỉ có 30 độ). Em thì không thể tin được nếu sạc thường cũng bằng thời gian sạc nhanh, mà nhiệt độ pin same same nhau, thì sạc thường làm gì ah? Em thích có lựa chọn sạc thường mà pin mát ấy ah. Nên lăn tăn quá.
    Của mình cũng giống của bác thôi

Để bữa sau check nhiệt độ xem sao khi sạc thường

Của mình cũng giống của bác thôi

Để bữa sau check nhiệt độ xem sao khi sạc thường
    nhiệt độ lúc sạc thường & sạc nhanh của máy mình (nhiệt độ cao hơn là sạc nhanh)

[IMG]data/attachments/38/38781-5c13ea4425efeade8da293db3f09eabe.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/38/38781-5c13ea4425efeade8da293db3f09eabe.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/38/38782-34b2edf15cb3687850b8f48dbb3324e4.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Khang Truong
    nhiệt độ lúc sạc thường & sạc nhanh của máy mình (nhiệt độ cao hơn là sạc nhanh)
    ngoài ra, máy mình màu gold nhưng sao khay sim lại màu bạc nhỉ ??? rồi thêm cái logo samsung mặt sau bị in méo nữa chứ (cả dòng imei cũng in méo, logo thì méo lên, imei thì méo xuông @@') nhìn rất khó chịu.

Trích dẫn Gửi bởi Khang Truong

View attachment 31701

View attachment 31701

View attachment 31702
    Vậy thì cũng như nhau ah. Có bác nào thử sạc bằng cục sạc Samsung khác không có chức năng sạc nhanh không ah?